ಆಧುನಿಕ ಉದ್ಯಾನವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು: ನಿಮ್ಮ ಹೊರಾಂಗಣವನ್ನು ಸಮಕಾಲೀನ ಪ್ರದೇಶವನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು 7 ಮಾರ್ಗಗಳು

ಆಧುನಿಕ ಉದ್ಯಾನ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಹುಲ್ಲುಹಾಸಿನ ಅಥವಾ ಹಿತ್ತಲಿನಲ್ಲಿರುವ ಸಮಕಾಲೀನ ಮತ್ತು ನಿರಾತಂಕದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಹೈಲೈಟ್ ಮಾಡಿ. ಈ ವಿನ್ಯಾಸ ಶೈಲಿಯ ಹಿಂದಿನ ರಹಸ್ಯವು ಚರ್ಮದ ಆಳಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಕಲ್ಲು, ಕಾಂಕ್ರೀಟ್, ಲೋಹ ಮತ್ತು ಹಸಿರು ಮುಂತಾದ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ ನಿಮ್ಮ ಹೊರಾಂಗಣ ಸ್ಥಳವನ್ನು ‘ಸಮಯದೊಂದಿಗೆ’ ಮಾಡಲು.

ಅದನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು, ನೀವು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕಾದ ಆಧುನಿಕ ಉದ್ಯಾನ ವಿನ್ಯಾಸ ಕಲ್ಪನೆಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ಯಾವುದೋ ನಯವಾಗಿ ಹೋಗಿ
ನಯವಾದ ಮತ್ತು ಐಷಾರಾಮಿ ಆಧುನಿಕ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕಾಗಿ ಹೋಗುವುದರಿಂದ ಸಣ್ಣ ಅಥವಾ ನಗರ ಉದ್ಯಾನಗಳು ಕಡಿಮೆ ಉಸಿರುಕಟ್ಟಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು, ಮತ್ತು ಇದು ಪ್ರಮಾಣಗಳು, ವಸ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಳಕಿನ ಸೃಜನಶೀಲ ಬಳಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ. ತಿಳಿ ಮರ, ಕಲ್ಲು, ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಮತ್ತು ಬಳಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ ಬಹುಕಾಂತೀಯ ಎಲ್ಇಡಿ ಗಾರ್ಡನ್ ಬೊಲ್ಲಾರ್ಡ್ ದೀಪಗಳು ಕಣ್ಣನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪದ ನೆಡುವಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಹಸಿರಿನೊಂದಿಗೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮತ್ತು ಸಡಿಲವಾದ ನೆಟ್ಟ ಶೈಲಿಯನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ
ಸ್ಟಿಲ್ ಅಥವಾ ಶಿಲ್ಪಕಲೆಗಳ ಅಂದವಾಗಿ ಸಂಘಟಿತವಾದ ರೇಖೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಇಂದಿನ ಸಮಕಾಲೀನ ಉದ್ಯಾನ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ‘ರೂ’ ಿ ‘ಆಗಿದೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ನೀವು ಕಠಿಣ ಮತ್ತು ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪದ ಸಸ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಿಲುಕಿಕೊಳ್ಳಲು ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಗಳಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮತ್ತು ಸಡಿಲವಾದ ನೆಡುವಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದು ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಇದು ಥೀಮ್‌ನಿಂದ ದೂರವಿರದೆ ಹೊರಾಂಗಣ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಜೀವಂತತೆ ಮತ್ತು ಉಷ್ಣತೆಯ ಭಾವವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ.

ಆಧುನಿಕ ಭೂದೃಶ್ಯ ವಿನ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಹಾರ್ಡ್‌ಸ್ಕೇಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಂಘಟನೆ ಇದ್ದು, ನಾಟಿ ಮಾಡುವಾಗ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ‘ನೈಸರ್ಗಿಕ’ ವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಹೋಗಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಉತ್ಸಾಹಭರಿತ ಮತ್ತು ವರ್ಣರಂಜಿತ ಮೂಲಿಕಾಸಸ್ಯಗಳು ಅಲಂಕಾರಿಕ ಹುಲ್ಲಿನ ಬಣ್ಣದೊಂದಿಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಿ, ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಬೆಚ್ಚಗಾಗಲು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಬೆಳಕಿನ ಕಲ್ಲುಗಳ ಪ್ರಯೋಜನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ
ಐಷಾರಾಮಿ ಆಧುನಿಕ ಉದ್ಯಾನ ವಿನ್ಯಾಸ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಬೆಳಕಿನ ಕಲ್ಲುಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಸೂಕ್ತವಾದ ವಸ್ತುಗಳು. ಹೊರಾಂಗಣ ಮತ್ತು ಒಳಾಂಗಣ ಸ್ಥಳಗಳನ್ನು ಲಿಂಕ್ ಮಾಡಲು ಅವು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸುಲಭ ಮತ್ತು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾಗಿದ್ದು, ಎರಡೂ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ದೊಡ್ಡದಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಈ ಬಹುಮುಖ ವಸ್ತುಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿಮ್ಮ ಭೂದೃಶ್ಯ ವಾಸ್ತುಶಿಲ್ಪಿ ಜೊತೆ ಸಣ್ಣ ವಿವರಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಿಮ್ಮ ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

‘ಗಾರ್ಡನ್ ರೂಮ್‌’ಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ
ಉದ್ಯಾನ ಕೋಣೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮರದಿಂದ ಮಾಡಿದ ನಿರೋಧಕ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯುತ್ ತಂತಿಯ ರಚನೆಯಾಗಿದೆ. ದಿನಗಳನ್ನು ಕಳೆಯಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಮೀಸಲಾದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಒಳಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಉಳಿದುಕೊಂಡು ಹೊರಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಆನಂದಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಉದ್ಯಾನ ಕೊಠಡಿಗಳು ನಿಮ್ಮ ಉದ್ಯಾನವನ್ನು ಬಳಸಲು ಹೊಸ ಶ್ರೇಣಿಯ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ತೆರೆಯುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಭಾಗವೆಂದರೆ, ಅವು ಆಧುನಿಕ ಮತ್ತು ಬಹು-ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕವಾಗಿದ್ದು, ಇದು ಸಮಕಾಲೀನ ಶೈಲಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಉದ್ಯಾನ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು, ಅದನ್ನು ಗೃಹ ಕಚೇರಿ ಅಥವಾ ಮನರಂಜನಾ ಕೊಠಡಿಯಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿರಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಹೊರಾಂಗಣ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಆಧುನಿಕವಾಗಿ ಕಾಣಲು ಇದು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸೇರ್ಪಡೆಯಾಗಿದೆ.

ಹಾರ್ಡ್‌ಸ್ಕೇಪ್‌ಗಳಿಗೆ ಬೆಚ್ಚಗಾಗಲು
ನಿರ್ಜೀವ ನೋಟವು ಸಮಕಾಲೀನ ಉದ್ಯಾನ ವಿನ್ಯಾಸಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಶಿಷ್ಟ ಅಪಾಯವಾಗಿದೆ. ‘ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ’ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದಕ್ಕೆ ಒತ್ತು ಇರುವುದರಿಂದ ಅದು ಅವರು ಇಲ್ಲದಿರುವಂತೆ ನಟಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಒಳಾಂಗಣವು ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಮುದ್ರೆ ಮತ್ತು ಧ್ವಜದ ಕಲ್ಲುಗಳಂತೆ ಕಾಣುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಮಾಣಿಕವಾಗಿದೆ. ಬಣ್ಣವನ್ನು ಬಳಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಹಾರ್ಡ್‌ಸ್ಕೇಪ್‌ಗಳಿಗೆ ‘ಉಷ್ಣತೆ’ ಸೇರಿಸಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದ್ದರೂ, ವರ್ಣಗಳನ್ನು ಆರಿಸುವಾಗ ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿ ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಇಡೀ ಸಮಕಾಲೀನ ವೈಬ್ ಅನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಹಾಳುಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಸೇರಿಸಲು ಉತ್ತಮವಾದ ಬಣ್ಣಗಳು ಬೆಣಚುಕಲ್ಲು ಮತ್ತು ಮರಳುಗಲ್ಲು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವು ದೊಡ್ಡ ಕಾಂಕ್ರೀಟ್ ಒಳಾಂಗಣಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಆಹ್ವಾನಿಸುವ ಮತ್ತು ಬೆಚ್ಚಗಾಗಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಲಘುತೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ.

ಆಸ್ತಿ ಗಾತ್ರವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ
ಆಧುನಿಕ ಉದ್ಯಾನವನ್ನು ರಚಿಸುವಾಗ, ನಿಮ್ಮ ಆಸ್ತಿಯ ಗಾತ್ರದ ಉದ್ಯಾನಕ್ಕೆ ಯಾವುದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಸಣ್ಣ ಅಂಗಳದ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಏಕೀಕೃತ ಮತ್ತು ಸರಳವಾದ ಆದರೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ವಿನ್ಯಾಸಕ್ಕಾಗಿ ಹೋಗುವುದು ಉತ್ತಮ. ಹೇಗಾದರೂ, ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಒಳಾಂಗಣದಲ್ಲಿ ಮಾಡುವಂತೆ ಹಲವಾರು ವಲಯಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅದರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕೀಟಲೆ ಮಾಡಿ. ಇದನ್ನು ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಪ್ರತಿ ಪ್ರದೇಶ ಯಾವುದು ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ, ಇದು ಪಿಕ್ನಿಕ್ಗಳಿಗಾಗಿ ಹುಲ್ಲಿನಿಂದ ಆವೃತವಾದ ಪ್ರದೇಶವಾಗಲಿ ಅಥವಾ ಸೋಮಾರಿಯಾದ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದು ಕಪ್ ಕಾಫಿಯನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುವ ಪ್ರದೇಶವಾಗಲಿ-ಸೃಜನಶೀಲತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಭಯಪಡಬೇಡಿ.

ಕಲಾತ್ಮಕ ಸ್ಪರ್ಶದಿಂದ ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿ
ಕೇಂದ್ರಬಿಂದುಗಳು, ಉಚ್ಚಾರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಒಂದೆರಡು ‘ಕಲಾತ್ಮಕ ಸ್ಪರ್ಶಗಳು’ ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಿದ ಮತ್ತು ಮನೆಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿದ ಸ್ಥಳಕ್ಕಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಿದಾಗ ವಿನ್ಯಾಸಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರುತ್ತವೆ. ಆದರೆ ಸಮಕಾಲೀನ ಉದ್ಯಾನಗಳ ಸಂಕೀರ್ಣ ಸೌಂದರ್ಯವನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸದೆ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದು ಸವಾಲಿನ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಅನುಮಾನ ಬಂದಾಗ ಅದನ್ನು ಸರಳವಾಗಿ ಇಡುವುದು ಉತ್ತಮ.

ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಮರವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಹೊರಾಂಗಣ ಪೀಠೋಪಕರಣಗಳನ್ನು ಆರಿಸುವುದು ನಿಮ್ಮ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ‘ಉಷ್ಣತೆ’ ಸೇರಿಸಲು ಸುರಕ್ಷಿತ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ವಿಭಿನ್ನ ಬಣ್ಣದ ಇಟ್ಟ ಮೆತ್ತೆಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಲು ಬಣ್ಣವನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಹೊರಾಂಗಣ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ‘ಕಲಾತ್ಮಕ ಸ್ಪರ್ಶಗಳನ್ನು’ ಸೇರಿಸುವಾಗ, ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಸಾಮರಸ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಬಣ್ಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಂಟಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಹೆಬ್ಬೆರಳಿನ ಸಾಮಾನ್ಯ ನಿಯಮ.

ಆಧುನಿಕ ಭೂದೃಶ್ಯ ವಿನ್ಯಾಸವು ಶತಮಾನದ ಮಧ್ಯದ ಆಧುನಿಕ ಉದ್ಯಾನ ವಿನ್ಯಾಸದ ಪರಿಷ್ಕರಣೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಕನಿಷ್ಠ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ, ಮನೆಮಾಲೀಕರು ತಮ್ಮ ಹೊರಾಂಗಣವನ್ನು ಅವರು ಆನಂದಿಸಬಹುದಾದ ಸಮಕಾಲೀನ ಸ್ಥಳವಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ-ಮತ್ತು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಸಲಹೆಗಳು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಆರಂಭವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *