ಆಯ್ಕೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನ ಅಂಶಗಳು ಏಕೆ ನಿರ್ಣಾಯಕ

ಆಯ್ಕೆ ಸ್ಟಾಕ್ ವಹಿವಾಟಿನ ಜಗತ್ತನ್ನು ನ್ಯಾವಿಗೇಟ್ ಮಾಡುವಾಗ, ನೀವು ಏನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯ. ನಿಮ್ಮ ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನ ಬಿಂದುಗಳನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮತ್ತು ಅವು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯವಾಗಿವೆ ಎಂಬುದು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತವಾಗಿದೆ. ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ನಾವು ಮೂಲಭೂತ ಅಂಶಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕ ಭವಿಷ್ಯಕ್ಕಾಗಿ ಆಯ್ಕೆಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಏಕೆ ಅಮೂಲ್ಯ ಸಾಧನವಾಗಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ವಿವರಿಸುತ್ತೇವೆ.

ಪ್ರವೇಶ ಬಿಂದು ಎಂದರೇನು?

ಪ್ರವೇಶ ಬಿಂದು ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಗಾಗಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಪಾವತಿಸುವ ಬೆಲೆ. ಇದು ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆ, ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆ ತಂತ್ರದ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಎಂಟ್ರಿ ಪಾಯಿಂಟ್ ಆಧರಿಸಿ ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ನಿರ್ಗಮನ ಬಿಂದು ಎಂದರೇನು?

ನಿರ್ಗಮನ ಬಿಂದು ಎಂದರೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಮಾರುವ ಬೆಲೆ. ಪ್ರವೇಶ ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನ ಬಿಂದುವಿನ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವು ಹೂಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಗಳಿಸಿದ ಲಾಭವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುತ್ತದೆ.

ನೀವು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದಾಗ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ನಿರ್ಧಾರಗಳು

ನೀವು ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಿದಾಗ, ಬೆಲೆ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಇದು ಉತ್ತಮ ತಂತ್ರವಾಗಿದೆ – ನಿರ್ಗಮಿಸಲು ನೀವು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಲು ಸ್ಟಾಕ್ ತಲುಪಬೇಕಾದ ಬೆಲೆ. ಆಯ್ಕೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳು ಇದಕ್ಕಾಗಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಬಹುದು, ಏಕೆಂದರೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಯು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಬೆಲೆಯನ್ನು ತಲುಪಿದಾಗ ಅವರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಎಚ್ಚರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಯಾವಾಗ ನಿರ್ಗಮಿಸಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಯುವುದು

ಈಗ ಹೂಡಿಕೆ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಸುಲಭವಾಗಿಸುತ್ತದೆ, ಯಾವಾಗ ಖರೀದಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಮುಖ್ಯ ವಿಷಯ. ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ಟಾಕ್‌ಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಮಾದರಿಗಳು ಮತ್ತು ಚಾರ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಿ. ಈ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸ ಎಂದು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ – ಏಕೆಂದರೆ ಒಂದು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ, ಅದು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕ ಭವಿಷ್ಯ. ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಆರ್ಥಿಕ ಲಾಭವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ತಪ್ಪು ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ನಷ್ಟಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ, ಅದು ಕೇವಲ ಕಾಗದದ ನಷ್ಟ ಮತ್ತು ಲಾಭದ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿದ್ದರೂ ಸಹ. ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯ ಮಟ್ಟವನ್ನು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ. ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಸಮಯ ಬಂದಾಗ ನಿಮ್ಮ ಕರುಳು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಯಾವಾಗ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು, ವಸ್ತುಗಳು ಇನ್ನೂ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತಿರುವಾಗ ನೀವು ಹೊರಬರಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ನೀವು ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಬಿಡಲು ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ. ಅದನ್ನು ಯಾವಾಗ ಕರೆಯಬೇಕೆಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಬೆಲೆ ಚಾರ್ಟ್ ಮತ್ತು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಬೆಲೆ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿ. ಟ್ರೆಂಡ್‌ಲೈನ್‌ಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಪ್ರವೇಶ ಬಿಂದುಗಳು ಮತ್ತು ನಿರ್ಗಮನ ಸಂಕೇತಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ, ಅವುಗಳು ಸಹ ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿವೆ – ಆದರೆ ಅವು ಎಲ್ಲವೂ ಅಲ್ಲ. ನೀವು ಉತ್ತಮ ಟ್ರೆಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಆದರೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಟ್ರೆಂಡ್‌ಲೈನ್‌ಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಗೆ ಮುಚ್ಚುತ್ತದೆ, ಅದು ಸ್ಟಾಕ್‌ನ ಮೌಲ್ಯದ ಏರಿಕೆಯು ಅದರ ಹಾದಿಯನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ಸಮಯವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಇದು ಉತ್ತಮ ಸಂಕೇತವಾಗಿದೆ.

ನಿರ್ಗಮಿಸುವುದು ಹೇಗೆ

ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ಗಮಿಸಲು 3 ದಿನಗಳಿವೆ: ನೀವು ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ವ್ಯಾಯಾಮ ಮಾಡಬಹುದು, ಯಾವುದೇ ಲಾಭ ಅಥವಾ ನಷ್ಟವಿಲ್ಲದೆ ಅವಧಿ ಮುಗಿಯಲಿ, ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಬಹುದು. ಇದು ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಹಿಷ್ಣುತೆಯ ಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವ ಲಾಭವನ್ನು ಗುರಿಪಡಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ಆಯ್ಕೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿವರವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು ಇಲ್ಲಿ.

ತೀರ್ಮಾನ

ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಸ್ಟಾಕ್ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಯಾವಾಗ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಚಲಾಯಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಬಿಟ್ಟದ್ದು. ಸಂಭಾವ್ಯ ನಿರ್ಗಮನ ಬಿಂದುಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಲು ಆಯ್ಕೆ ವ್ಯಾಪಾರ ಎಚ್ಚರಿಕೆಗಳಂತಹ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಬಳಸಿ. ಸಮಯ ಬಂದಾಗ ಸರಿಯಾದ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *