ಇದು ಪೇಡೇ! ನಿಮ್ಮ ಪೇಚೆಕ್ ಸ್ಟಬ್ ಅನ್ನು ಓದಲು 5 ನಿರ್ಣಾಯಕ ಕಾರಣಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ

ಅದು ನಿಮಗೆ ಮಾತ್ರ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ 12.5% ​​ಜನರು ಕನೆಕ್ಟಿಕಟ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕಾಗಿ ಕೆಲಸ? ನಿಮ್ಮ ಸಂಬಳದ ಚೆಕ್ ಅನ್ನು ಏಕೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ನೀವು ಕೆಲಸಗಾರರಾಗಿದ್ದೀರಾ?

ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ನೀವು ಪ್ರತಿ ಬಾರಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಹಣದ ಚೆಕ್ ಸ್ಟಬ್ ಅನ್ನು ಓದಲು ಬಯಸುವ ಕಾರಣಗಳನ್ನು ನಾವು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ. ತಪ್ಪುಗಳಿಂದ ದೋಷಗಳವರೆಗೆ, ನಿಮಗೆ ಅರ್ಹವಾದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ನಿಮಗೆ ನೀಡಲಾಗಿದೆಯೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಾವು ಈ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಕಾರಣಗಳಿಗೆ ಧುಮುಕುವುದಿಲ್ಲ.

1. ನಿಖರತೆ

ನಿಮ್ಮ ಪೇಚೆಕ್ ಸ್ಟಬ್ ನೀವು ಪರಿಶೀಲಿಸಲು ಬಯಸುವ ತಪ್ಪುಗಳಿಂದ ತುಂಬಬಹುದು. ವೇತನ ದರ, ಪಾವತಿಸಿದ ಸಮಯದ ಬಾಕಿ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಭದ್ರತೆ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ದೋಷಗಳಿಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಪೇಚೆಕ್ ಸ್ಟಬ್ ಅನ್ನು ಓದುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ನಿಮ್ಮ ಸಾಮಾಜಿಕ ಭದ್ರತೆ ಸಂಖ್ಯೆ ತಪ್ಪಾಗಿದ್ದರೆ, ಅದು ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಫೆಡರಲ್ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ತೆರಿಗೆಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಬದಲು ಬೇರೊಬ್ಬರ ಖಾತೆಗೆ ಅನ್ವಯಿಸಬಹುದು ಎಂದರ್ಥ. ಇದು ತೆರಿಗೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದೋಷಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಅದು ವಿನೋದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿರುತ್ತದೆ.

2. ಪಾವತಿಸಿ

ನೀವು ಸರಿಯಾದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಪೇಚೆಕ್ ಸ್ಟಬ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಓದಬೇಕು. ಅಕೌಂಟಿಂಗ್ ಅಥವಾ ಎಚ್‌ಆರ್‌ನಿಂದ ತಪ್ಪುಗಳು ಸಂಭವಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಕಷ್ಟಪಟ್ಟು ಸಂಪಾದಿಸಿದ ಎಲ್ಲ ಹಣವನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಎರಡು ಬಾರಿ ಪರಿಶೀಲಿಸುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು.

ನೀವು ಯಾವುದೇ ವ್ಯತ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ತಕ್ಷಣ ನಿಮ್ಮ ಬಾಸ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ. ನೀವು ಕಾಯುವ ಸಮಯದಿಂದ ಯಾವುದೇ ದೋಷಗಳನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸಿದರೆ ಅವರಿಗೆ ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಬೇಗ ತಿಳಿಸಿ, ಅದನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ.

3. ಪಾವತಿಸಿದ ಸಮಯ ಆಫ್

ನೀವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಯಾವುದೇ ಪಾವತಿಸಿದ ಸಮಯದ ಜಾಡನ್ನು ಇರಿಸಲು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವೇತನ ಸ್ಟಬ್‌ನಲ್ಲಿ ಅದು ನಿಖರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಎಷ್ಟು ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಮರೆಯುವುದು ಸುಲಭ.

4. ತಡೆಹಿಡಿಯುವಿಕೆ

ನಿಮ್ಮ ಡಬ್ಲ್ಯು -4 ನಲ್ಲಿ, ಆದಾಯ ತೆರಿಗೆಗಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ವೇತನದಿಂದ ಎಷ್ಟು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಫೈಲಿಂಗ್ ಸ್ಥಿತಿ, ಸಂಗಾತಿ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಅವಲಂಬಿತರನ್ನು ನೀವು ಗಮನಿಸುವಿರಿ.

ಇದು ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಭತ್ಯೆ ಮತ್ತು ತೆರಿಗೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ತೆರಿಗೆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಆಶ್ಚರ್ಯವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಎಲ್ಲಾ ತಡೆಹಿಡಿಯುವಿಕೆ ನಿಖರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

5. ಪ್ರಯೋಜನಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಪೇಚೆಕ್ ಸ್ಟಬ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಲಾಭದ ಕಡಿತವಿದೆಯೇ ಎಂದು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಇದು ನಿಮ್ಮ 401 (ಕೆ), ಹಲ್ಲಿನ ಅಥವಾ ಆರೋಗ್ಯವಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಹೊರತೆಗೆಯಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಅವರು ನಿಮ್ಮ ವೇತನದಲ್ಲಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳದಿರಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಸಂಗಾತಿ ಅಥವಾ ಮಗು ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆದರೆ, ಅವರು ಗಮನ ಸೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ.

ತೆರಿಗೆ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆ

ತೆರಿಗೆಗಳನ್ನು ತಡೆಹಿಡಿಯುವುದರಿಂದ ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡಾಗದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ವರ್ಷದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಬದಲಾಗಿ, ಸರಿಯಾದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಹೊರತೆಗೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಜೂಜಾಟ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

ನಿಮ್ಮ ಪೇಚೆಕ್ ಸ್ಟಬ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಏಕೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಎಂಬ ಕಾರಣಗಳು

ನಿಮ್ಮ ಹಣದ ಚೆಕ್ ಸ್ಟಬ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಏಕೆ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಈಗ ನೀವು ಅನ್ವೇಷಿಸಿದ್ದೀರಿ, ಹಾಗೆ ಮಾಡುವುದು ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿಮಗೆ ಉತ್ತಮ ಆಲೋಚನೆ ಇರಬೇಕು. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಜೀವನಶೈಲಿ ವಿಷಯವನ್ನು ಓದಲು ಬಯಸುವಿರಾ? ಮನರಂಜನೆಯಿಂದ ಹಿಡಿದು ಜೀವನಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ, ಇಂದು ನಮ್ಮ ಇತರ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *