ಉದ್ಯಮಿ ಫೈಜ್ ಇಸ್ರೇಲಿ ಅವರು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಜ್ಞರಾದದ್ದು ಹೇಗೆ ಎಂದು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ –

ಹಿಂದೆಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾರತೀಯರು ಇಂದು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, 500 ಮಿಲಿಯನ್‌ಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಭಾರತೀಯರು ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ, ಗೇಮಿಂಗ್ ಸೈಟ್‌ಗಳು, ಇ-ಕಾಮರ್ಸ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳು, ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಯುವ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಯಾತ್ಮಕ ಪ್ರಭಾವಿಗಳು ಹೇಗೆ ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರಲ್ಲಿ ಆಶ್ಚರ್ಯವಿಲ್ಲ ಫೈಜ್ ಇಸ್ರೇಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಆಟವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ಅಹಮದಾಬಾದ್ ಮೂಲದ ಫೈಜ್ ತನ್ನ ಆನ್‌ಲೈನ್ ಕಂಪನಿಯೊಂದಿಗೆ ಸುಮಾರು 4 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ವೃತ್ತಿಜೀವನದತ್ತ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ರಾಂಕ್‌ಡ್ರೈವ್. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇಂದು ಅವರು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಾಂಡ್ ನಿರ್ಮಾಣದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತರಲ್ಲ, ವಿಷಯ ರಚನೆ, ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಫಿಕ್ ವಿನ್ಯಾಸದ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಅವರು ಅಸಾಧಾರಣರು.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಜ್ಞರಾಗುವುದು ಅನೇಕರ ಕನಸು. ನೀವು ಒಂದೇ ಕನಸನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕನಸನ್ನು ನನಸಾಗಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಕಷ್ಟವಲ್ಲ. ಅಂತರ್ಜಾಲವು ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಆಳವಾಗಿ ಭೇದಿಸಿರುವುದರಿಂದ, ಜನರು ಹಿಂದೆಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವನ್ನು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬ್ರೌಸ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಟಿವಿ, ರೇಡಿಯೋ, ಪತ್ರಿಕೆಗಳು, ಪುಸ್ತಕಗಳು ಮತ್ತು ನಿಯತಕಾಲಿಕೆಗಳಂತಹ ಇತರ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಜನರು ಕಳೆಯುವ ಸಮಯ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ.

ಜನರು ಮನರಂಜನೆ, ಸಂವಹನ, ಮಾಹಿತಿ ಹುಡುಕುವುದು ಮತ್ತು ಜರ್ನಲ್‌ಗಳು, ಬ್ಲಾಗ್‌ಗಳು, ಲೇಖನಗಳು, ಪ್ರಶ್ನೋತ್ತರ ವೇದಿಕೆಗಳು, ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಮುಂತಾದ ಹಲವು ಕಾರಣಗಳಿಗಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಇದರರ್ಥ ಜನರು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಮಯವನ್ನು ಕಳೆಯುತ್ತಾರೆ . ಆದ್ದರಿಂದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮೂಲಕ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಆ ಜನರನ್ನು ತಲುಪಲು ಇದು ಒಂದು ಉತ್ತಮ ಅವಕಾಶ.

ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮ ಮೂಲಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳ ಪ್ರಚಾರವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಬೇರೇನೂ ಅಲ್ಲ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ತಜ್ಞರು ಇಮೇಲ್, ಮೊಬೈಲ್, ವೆಬ್‌ಸೈಟ್, ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಂತಹ ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಾನೆಲ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಜನರಿಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಲು, ಅವರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಪರಿವರ್ತನೆ ಪಡೆಯಲು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಅಭಿಯಾನಗಳನ್ನು ನಡೆಸುತ್ತಾರೆ.

ನೀವು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಧುಮುಕುವುದಿಲ್ಲ. ಎಸ್‌ಇಒ (ಸರ್ಚ್ ಎಂಜಿನ್ ಆಪ್ಟಿಮೈಸೇಶನ್), ಪಿಪಿಸಿ (ಪ್ರತಿ ಕ್ಲಿಕ್‌ಗೆ ಪಾವತಿಸಿ), ವೆಬ್ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ ಮತ್ತು ವರದಿಗಳು, ಇಮೇಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನಂತಹ ವಿವಿಧ ಘಟಕಗಳು. ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ, ಎಲ್ಲಾ ಘಟಕಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಲಿಯಲು ಸಾಕಷ್ಟು ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ, ಇದು ನೀವು ದೈನಂದಿನ ಹೊಸ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಕಲಿಯುವ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಹೊಸ ಮತ್ತು ನವೀನ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ಪಡೆಯುವ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರಾಟಗಾರರ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನೀವು ಕೆಲವು ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ಮತ್ತು ಇವು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಈ ಕಾರ್ಯವನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಅಭ್ಯಾಸವು ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಪರಿಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

  1. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ, ನೋಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹ, ನೀವು ಪ್ರೀತಿಸುವ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿಷಯ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟರ್ ಆಗುವ ಮೊದಲು ನಿಮ್ಮ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ವಿಷಯವನ್ನು ಬರೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ, ನವೀನ ಆಲೋಚನೆಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ವಿಷಯ ಬರಹಗಾರರಾಗಿ.
  2. ವಿಷಯ ಬರಹಗಾರ ಅಥವಾ ಬ್ಲಾಗರ್ ಆಗಿರುವುದರಿಂದ, ನೀವು ಎಸ್‌ಇಒ (ಸರ್ಚ್ ಎಂಜಿನ್ ಆಪ್ಟಿಮೈಸೇಶನ್) ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವಿಷಯವನ್ನು ಎಸ್‌ಇಒ ಹೊಂದುವಂತೆ ಬರೆಯಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬಹುದು.
  3. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ಗೂಗಲ್ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತಮ ಸ್ನೇಹಿತನಾಗಿರುತ್ತದೆ, ಗೂಗಲ್ ಅನಾಲಿಟಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಿ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಬ್ಲಾಗ್‌ನಲ್ಲಿನ ದಟ್ಟಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸರಿಯಾದ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ನೀವು ಪಡೆಯಬಹುದು.
  1. ನಿಮ್ಮ ಬ್ಲಾಗ್‌ಗೆ ಸರಿಯಾದ ಮತ್ತು ಉಪಯುಕ್ತವಾದ ಕೀವರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲು Google Adwords ಖಾತೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಿ, ಅದು ಜನರು ಅಥವಾ ಬಳಕೆದಾರರು ಯಾವ ಕೀವರ್ಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಯಾವ ಜನಪ್ರಿಯ ಕೀವರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಹುಡುಕುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ನೀವು ಓದುಗರು ಹೇಳಬಹುದು.
  2. ಪ್ರತಿ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ, ಎಸ್‌ಇಒ (ಸರ್ಚ್ ಎಂಜಿನ್ ಆಪ್ಟಿಮೈಸೇಶನ್) ಅನ್ನು ಬಳಸಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಬ್ಲಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಕಟಿಸಿ, ಅದು ಗರಿಷ್ಠ ಜನರಿಗೆ ತಲುಪುತ್ತದೆ.
  3. ಈ ರೀತಿಯ ವಿಷಯಗಳ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಪುಟಗಳನ್ನು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಅಥವಾ ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟಿಸಬೇಕು ಇದರಿಂದ ಜನರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ತಲುಪುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಾರೆ. ಇದು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಖ್ಯಾತಿಯನ್ನು ಸಹ ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಬ್ಲಾಗ್‌ಗಾಗಿ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪುಟದಿಂದ ಬೇರ್ಪಡಿಸುತ್ತದೆ.
  4. ಅನುಯಾಯಿಗಳು ಮತ್ತು ಓದುಗರ ಗುಂಪನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ, ನಿಮ್ಮ ಪುಟಗಳನ್ನು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಜಾಹೀರಾತಿನ ಮೂಲಕ ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಿ. ನೀವು ಈ ವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು ಅಂದರೆ ನೀವು ಅದನ್ನು ಪಾವತಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
  5. ವಿಮರ್ಶೆಗಳು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಮುಖ್ಯ ಮತ್ತು ತಿಳಿಯಲು ಹೆದರಿಕೆಯೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಬ್ಲಾಗ್‌ಗೆ ಇಷ್ಟ, ಹಂಚಿಕೆ ಮತ್ತು ಕಾಮೆಂಟ್ ಮಾಡುವ ಆಯ್ಕೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ. ಮತ್ತು ಜನರು ವಿಭಿನ್ನ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಲಿಂಕ್‌ಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ನೀವು ಹೊಸಬ ಅಥವಾ ಕಲಿಯುವವರಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಅವುಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಸೂಕ್ತವಾದ ಸಾಧನವೆಂದರೆ ವರ್ಡ್ಪ್ರೆಸ್ ಪ್ಲಗಿನ್‌ಗಳು ಏಕೆಂದರೆ ಅದು ಬಳಸಲು ಉಚಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನೀವು ಅದನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ. ಮತ್ತು ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಅಧಿಕೃತಗೊಳಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಪ್ಲಗಿನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು.

ಮೇಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ನಿಮ್ಮ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ಅಥವಾ ಬ್ಲಾಗ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಮೊಬೈಲ್ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಬಳಸಿ. ವಿಶ್ವದ ಮೂರನೇ ಎರಡರಷ್ಟು, ಜನಸಂಖ್ಯೆಯು ಈಗ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಹಾದುಹೋಗುವ ದಿನದಲ್ಲಿ ಈ ಸಂಖ್ಯೆ ವೇಗವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಜಾಗತಿಕ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾಧ್ಯಮವು ಜನರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಮುಖ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಮಾರಾಟ, ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್, ಉತ್ಪನ್ನ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನೆಯಂತಹ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈಗ ಇಂತಹ ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ ಮಾಧ್ಯಮ ನೀಡಿದ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *