ಕಠಿಣ ಪರಿಶ್ರಮಿ ಉದ್ಯಮಿ ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್ರಾ ಯಶಸ್ಸಿನ ಹಾದಿಗೆ –

“ನೀವು ಮಾಡುವಿರಿ ಎಂದು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಭಯಪಡುವುದು ಜೀವನದ ದೊಡ್ಡ ತಪ್ಪು” – ಎಲ್ಬರ್ಟ್ ಹಬಾರ್ಡ್.

ಇ. ಹಬಾರ್ಡ್ ಇದನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಹೇಳಿರುವಂತೆ, ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅವರು ಏನು ಮಾಡಬೇಕೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಒಬ್ಬರು ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಅನುಮಾನಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಾರದು. ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್ರಾ ಅಂತಹ ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಿದ್ದು, ತನ್ನ ಕನಸುಗಳನ್ನು ನನಸಾಗಿಸಲು ತನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಕಷ್ಟಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸುವ ಮೂಲಕ ಈ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ನಿಜವೆಂದು ಸಾಬೀತುಪಡಿಸಿದ್ದಾನೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ವಿಷಯಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕನಸು ಕಾಣಬೇಕು, ನಾವು ಸಾಧಿಸಲು ಬಯಸುವ ಗುರಿಗಳು ಮತ್ತು ಅದರ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ನಾವು ವಿಫಲರಾಗುತ್ತೇವೆ. ಇದು ಬಾಕಿ ಇರುವ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ. ನಾವು ಮುಂದೂಡುತ್ತೇವೆ ಮತ್ತು ಕೆಲಸವನ್ನು ತಡವಾಗಿ ಮಾಡೋಣ ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಮಾಡಬಾರದು. ಲಲಿತ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್ರಾ ಅವರು ಜೀವನದ ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ತಮ್ಮ ಕೈಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಅವರು ಹೊಂದಿರುವ ಆಲೋಚನೆಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಅನನ್ಯ ವ್ಯವಹಾರ ದಾರ್ಶನಿಕರೊಂದಿಗೆ ಸ್ಥಾಪಿತ ವೆಬ್ ಡಿಸೈನರ್ ಜೊತೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿಯಾಗಿರುವುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸುಲಭದ ಕೆಲಸವಲ್ಲ. ಅನೇಕ ವಿಷಯಗಳು ಮತ್ತು ಅವುಗಳ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಲು ಇದಕ್ಕೆ ಹಲವು ವಿಭಿನ್ನ ಗುಣಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ. ಹೇಗಾದರೂ, ನಾವು ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ಉದಾಹರಣೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿದರೆ ಅದು ಜಾಬ್ನ ಅಸಾಧ್ಯವೆಂದು ತೋರುವುದಿಲ್ಲ. ಜನಸಾಮಾನ್ಯರಿಗೆ ಸ್ಫೂರ್ತಿ ನೀಡುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾಗಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರತಿಭೆಗಳನ್ನು ಅವರು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್ರಾ ಅವರು ಬಹಳ ಸಮಯದಿಂದ ತಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪ್ರಭಾವಿಸುವ ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಜನವರಿ 2004 ರಲ್ಲಿ ಆಗಸ್ಟ್ 7 ರಲ್ಲಿ ಜನಿಸಿದ ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್ರಾ ಅವರ ವಯಸ್ಸು ಎಲ್ಲರಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಒಳ್ಳೆಯದು ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಒಬ್ಬರ ನಿಜವಾದ ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಗುರಿಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ಸರಿಯಾದ ಯೋಜನೆ, ಪ್ರತಿಭೆಯ ಜೊತೆಗೆ ಕೆಲಸದ ನಿರ್ದೇಶನ ಅಗತ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಅವನ ಸ್ವಂತ ನಂಬಿಕೆಗಳು ಅವನನ್ನು ಅವನು ಇರುವಂತಹ ಹಂತಕ್ಕೆ ತಲುಪುವಂತೆ ಮಾಡಿದೆ.

ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್ರಾ ಅವರು ಸಾಕಷ್ಟು ಜನರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕೆಲಸದ ಸಮಯ. ಅವರು ಜೈಪುರದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ವೃತ್ತಿಜೀವನದೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು, ಇಲ್ಲಿಯೇ ಅವರ ಎಲ್ಲಾ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಕೆಲಸಗಳು ನಡೆಯುತ್ತವೆ. ಕೆಲವು ಪ್ರಸಿದ್ಧ ತಾರೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ಪಟ್ಟಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ. 250 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಜನರಿದ್ದಾರೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ ವ್ಯಾಪಾರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸಹ ಸೇರಿವೆ.
ಬೆಳಗಿನ ಪ್ರತಿ ಎಚ್ಚರದೊಂದಿಗೆ, ನಮ್ಮಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನವರು ನಮ್ಮ ಹಾಸಿಗೆಗಳಲ್ಲಿ ಆರಾಮದಾಯಕವಾಗಿದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ಮುಂಜಾನೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಿರುವಾಗ, ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್ರಾ ಅವರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ದೊಡ್ಡದನ್ನು ಸಾಧಿಸುವ ಈ ಮನೋಭಾವದಲ್ಲಿ ಆರಾಮವಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ಈ ಪ್ರಪಂಚವು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ತುಂಬಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ನಾವು ಸಾಕಷ್ಟು ಇತರ ಜನರನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ, ಅವರು ನಮ್ಮಂತೆಯೇ ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಲಲಿತ್ ಸಿಂಗ್ ದೇವ್ರಾ ಅವರ ಬಗ್ಗೆ ಇದು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿದೆ. ಈ ಹೊಸ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಅವರು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಅವರು ಯಾವಾಗಲೂ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ತನ್ನ ಸುತ್ತಲಿನ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವಲ್ಲಿ ಅವನು ಹೇಗೆ ಉತ್ತಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಬಹಳ ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಅನುಭವದ ಜೊತೆಗೆ ಈ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಅವರು ಈಗಾಗಲೇ ಸಾಕಷ್ಟು ಅಭಿಮಾನವನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಅಂಶದಿಂದ ನಿಜವಾದ ಸಂತೋಷ ಬರುತ್ತದೆ. ನಾವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಮ್ಮ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಲು ಬಯಸಿದರೆ ನಾವು ಅವರ ಉದಾಹರಣೆ ಮತ್ತು ಸ್ಫೂರ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *