ಡಿಜಿಟಲ್ ಶಿಫ್ಟ್ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಎಂದಿಗಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿಸುತ್ತದೆ: ಹಂಬರ್ಟೊ ಹೆರೆರಾ –

ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳನ್ನು ಸಂವಹನ ಮಾಡಲು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ವೇದಿಕೆಯಾಗಿಯೂ ಬಳಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನ ತಜ್ಞ ಹಂಬರ್ಟೊ ಹೆರೆರಾ ಅವರ ಮಾತಿನಲ್ಲಿ, ಡಿಜಿಟಲ್ ಯುಗವು ವ್ಯವಹಾರ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಎರಡನ್ನೂ ಬಲಪಡಿಸುವ ಸ್ಥಾನಿಕ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸಲು ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳ ಲಾಭವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ.

“ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಅಂತಹ ಶಕ್ತಿಯುತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ನಮಗೆ ನೀಡಿದೆ. ಇಡೀ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ರಾತ್ರೋರಾತ್ರಿ ಹೇಗೆ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡಿವೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ನಾವೆಲ್ಲರೂ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಅಂತಹ ಬದಲಾವಣೆಯ ಮಧ್ಯೆ, ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ವೃತ್ತಿಪರರು ತಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ನಾನು ಬಲವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತೇನೆ, ಇದು ಅವರ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವೃತ್ತಿಪರ ಅವಕಾಶವಾಗಿದೆ ”, ಹೆರೆರಾ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹೂಟ್‌ಸೂಟ್‌ನ ಡಿಜಿಟಲ್ 2020 ವಾರ್ಷಿಕ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಪ್ರವೇಶ ಹೊಂದಿರುವ 84 ಪ್ರತಿಶತ ಜನರು ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಿದರೆ, 97 ಪ್ರತಿಶತ ಬಳಕೆದಾರರು ಡಿಜಿಟಲ್ ಗ್ರಾಹಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ವಿಶ್ವದ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 50 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಜನರು ಈ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ, ಅಂದರೆ, 3.8 ಬಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಅವುಗಳ ಮೂಲಕ ಪರಸ್ಪರ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಇದರ ಬಗ್ಗೆ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆ, ಗ್ಲೋಬಲ್ ವೆಬ್ ಇಂಡೆಕ್ಸ್, 27% ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆದಾರರು ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣಗಳಲ್ಲಿನ ಜಾಹೀರಾತುಗಳ ಮೂಲಕ ಹೊಸ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು 13% ಬಳಕೆದಾರರು “ಖರೀದಿ” ಬಟನ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಅಥವಾ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಸಂಭವನೀಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳಲ್ಲಿ.

ಈ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ, ಈ ಪ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಬೆಳೆಸಲು ಮೆಗಾಡೈವರ್ಸ್ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹಂಬರ್ಟೊ ಹೆರೆರಾ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ -ಅದನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ- ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕೊಡುಗೆಯಿಂದ ಹೊರಗುಳಿಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

“ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲಗಳು ಅಂತಹ ವಿಶಾಲ ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಸ್ಥಳಗಳಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಉತ್ತಮ ಕೊಡುಗೆ ಇದೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಇರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಇದೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವು ಎದ್ದು ಕಾಣಲು ಮತ್ತು 97 ಪ್ರತಿಶತದಿಂದ ಭಿನ್ನವಾಗಿರಲು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ”ಎಂದು ಅವರು ಗಮನಸೆಳೆದರು.

ಇದನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ಗಳು ​​ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಸ್ಥಾನೀಕರಣದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದು ಅವಶ್ಯಕವಾಗಿದೆ, ಅದು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನಚರಿತ್ರೆಯಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಮೊದಲನೆಯದು, ಬಳಸಿದ ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಲೆಕ್ಕಿಸದೆ.

ಅಂತೆಯೇ -ಅವರು ಮುಂದುವರಿದ-ಪ್ರೊಫೈಲ್ s ಾಯಾಚಿತ್ರಗಳು ವೃತ್ತಿಪರ ಚಿತ್ರಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಕಟಣೆಗಳಾಗಿರಬೇಕು “ಅಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಸ್ಥಾನೀಕರಣಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಬಂಧಿತ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದೀರಿ”.

ಹಂಬರ್ಟೊ ಹೆರೆರಾ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಗಳ ಬದಲು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಥೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡಿದರು, ಏಕೆಂದರೆ “ಕಥೆಗಿಂತ ನೆನಪಿನಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಏನೂ ಇಲ್ಲ”, ಪೂರ್ವನಿರ್ಧರಿತ ಉತ್ಪನ್ನ ರೇಖೆಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ವಿಷಯವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ, ಅಂದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವಿಷಯಗಳ ಸುಧಾರಣೆ ಮತ್ತು ಯೋಜನೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು .

ಕಳೆದ 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಹಂಬರ್ಟೊ ಹೆರೆರಾ ಲ್ಯಾಟಿನ್ ಅಮೆರಿಕ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿನ ನೂರಾರು ಉನ್ನತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರ ಕೆಲಸವು ಯುಎನ್ ಸಂದರ್ಶನಗಳು ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್, ಮೆಕ್ಸಿಕೊ ಮತ್ತು ಇತರ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ವರದಿಗಳ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *