ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ಬ್ರೇಕ್ಸ್, ಬ್ಯಾಲೆನ್ಸ್ ವರ್ಕ್ಸ್ = ಉತ್ತಮ ರಿಮೋಟ್ ವರ್ಕ್

ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಕೆಲವು ಗುಣಮಟ್ಟದ ವಿರಾಮ ಸಮಯವನ್ನು ಬಳಸಬಹುದು. COVID-19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ, ಅನೇಕ ಜನರು ಮನೆಯಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಪ್ಲಸ್ ಸೈಡ್ನಲ್ಲಿ, ರಿಮೋಟ್ ಕೆಲಸವು ಶೂನ್ಯ ಪ್ರಯಾಣ ಮತ್ತು ತಿಂಡಿಗಳಿಗಾಗಿ ಪ್ಯಾಂಟ್ರಿಗೆ ಸುಲಭ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಇದರರ್ಥ ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯದವರೆಗೆ ಲಾಗ್ ಇನ್ ಆಗಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಿದ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದರ್ಥ.

COVID ಮೊದಲು, ನಿಮ್ಮ ಕಚೇರಿಯ ವಾಟರ್ ಸ್ಟೇಷನ್‌ಗೆ ಕಾಲಿಡುವುದು, ನಿಮ್ಮ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಾಫಿ ಒಡೆಯುವುದು ಅಥವಾ ನೆಟ್‌ಫ್ಲಿಕ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಮನಸ್ಸು ಬಾಗಿಸುವ ಚಲನಚಿತ್ರಗಳ ಬಗ್ಗೆ HR ನೊಂದಿಗೆ ಚಾಟ್ ಮಾಡುವುದು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನಿಮ್ಮ 9 ರಿಂದ 5 ರ ಭಾಗವಲ್ಲ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ಸೇವೆಯನ್ನು ಕರೆಯುವಾಗ ಮಕ್ಕಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ಜೂಮ್ ಸಭೆಗಳು ಮತ್ತು ಇಮೇಲ್‌ಗಳು ಇವೆ ಎಚ್‌ವಿಎಸಿಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಮನೆ ಸಂಯೋಜನೆಯೊಂದಿಗೆ, ಉತ್ತಮ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ.

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಿರಾಮಗಳ ರಿಯಾಲಿಟಿ

ಮನೆಯಲ್ಲಿ ವಿರಾಮಗಳು ಹೋಗಬಹುದಾದ ಎರಡು ಮಾರ್ಗಗಳಿವೆ. ಸ್ಪೆಕ್ಟ್ರಮ್ನ ಇನ್ನೊಂದು ಬದಿಯಲ್ಲಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ತಮ್ಮ ಮುಂದಿನ ವೀಡಿಯೊ ಕರೆಗಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ಗೆ ಹೋಗುವ ಮೊದಲು ತ್ವರಿತ lunch ಟ, ಸಲಾಡ್ ಅಥವಾ ಸ್ಯಾಂಡ್‌ವಿಚ್ ಅನ್ನು ಸ್ಕಾರ್ಫ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. 1-ಗಂಟೆಗಳ ವಿರಾಮವು ಸಮಂಜಸವೆಂದು ತೋರುತ್ತಿಲ್ಲ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ನೀವು ಮಕ್ಕಳನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡಿದ್ದರೆ. 15 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಬ್ಲಾಕ್ ಸುತ್ತಲೂ ಪವರ್ ವಾಕ್ ಈಗಾಗಲೇ ಐಷಾರಾಮಿ.

ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ, ಕೆಲವರು ತಮ್ಮ ವಿರಾಮಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಕೆಲವರು ರೈಲಿನಿಂದ ಹೊರಟು, 10 ನಿಮಿಷಗಳ ವಿರಾಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದನ್ನು ಎರಡು ಗಂಟೆಗಳ ಕಾಲ ಬ uzz ್ಫೀಡ್ ರಸಪ್ರಶ್ನೆಗಳು, ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಮತ್ತು ಆನ್‌ಲೈನ್ ಶಾಪಿಂಗ್‌ಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಅವರು ಬಿಳಿ ಧ್ವಜವನ್ನು ಬೀಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಮರುದಿನ ತಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ಮುಂದೂಡುತ್ತಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ನಾಯಿಯೊಂದಿಗೆ ಮುದ್ದಾಡುವುದು ಅಥವಾ ಕಿಟಕಿಯಿಂದ ಹೊರಗೆ ನೋಡುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು ತಪ್ಪನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ, ಸೋಮಾರಿಯಾದ ಅಥವಾ ವ್ಯವಸ್ಥಿತವಾಗಿ ಅಸಾಧ್ಯವೆಂದು ಭಾವಿಸಬಹುದು. ಸರಿ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ವಿರಾಮಗಳು ನಿಮ್ಮ ಬ್ಯಾಟರಿಗಳನ್ನು ರೀಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡಬಹುದು, ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ಪಾದಕವಾಗಿಸಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸಂತೋಷವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು.

ಹಾಗಾದರೆ ನಿಮ್ಮ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ನೀವು ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕು? ನೀವು Instagram ಮೂಲಕ ಸ್ಕ್ರಾಲ್ ಮಾಡಬೇಕೇ, ಕೆಲವು ಬರ್ಪಿಗಳನ್ನು ಮಾಡಬೇಕೇ ಅಥವಾ ಧ್ಯಾನ ಮಾಡಬೇಕೇ?

ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ಎಣಿಸುವ ವಿಧಾನಗಳು ಇಲ್ಲಿವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕಿಂತ ಭಿನ್ನವೆಂದು ಭಾವಿಸುವ ವಿರಾಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರಿಗೆ, ಅವರ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದರಿಂದ ವಿರಾಮ ಎಂದರೆ ಅವರ ಫೋನ್‌ಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು. ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ನೋಡುವುದು ಅಥವಾ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳ ಮೂಲಕ ಸ್ಕ್ರೋಲ್ ಮಾಡುವುದು ತಮಾಷೆಯಾಗಿದೆ ಆದರೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕಣ್ಣುಗಳಿಗೆ ವಿರಾಮ ನೀಡುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಬದಲಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕಿಂತ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭಿನ್ನವಾದದ್ದನ್ನು ಮಾಡಿ, ಅಂದರೆ ಪರದೆಯ ಸಮಯವಿಲ್ಲದ ಚಟುವಟಿಕೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಹವನ್ನು ಸರಿಸಿ; ಹೊರಗೆ ಹೋಗಿ ನಡೆಯಿರಿ. ಕೆಲವು ಗುಣಮಟ್ಟದ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳೊಂದಿಗೆ ಸರಳವಾದ ಮುದ್ದಾಡುವಿಕೆಯಾಗಿದ್ದರೂ ಸಹ, ಪರದೆಯ ವಿರಾಮವು ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನುಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ

ನಿಮ್ಮ ವಿರಾಮಗಳು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಹಳಿಗಳ ಮೇಲೆ ಹೋದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದ ಮನಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ವಿರಾಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ಈ ವಿರಾಮಗಳು ಉತ್ಪಾದಕವಾಗಿರಬೇಕು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಭಕ್ಷ್ಯಗಳನ್ನು ತೊಳೆಯುವುದು ಅಥವಾ ಮಡಿಸುವಂತಹ ನಿಮ್ಮ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಏನನ್ನಾದರೂ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ ಲಾಂಡ್ರಿ. ನೀವು ಭಯಭೀತರಾಗುತ್ತಿರುವ ಗಡುವಿನಷ್ಟು ದೊಡ್ಡದಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನೀವು ಕೆಲವು ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮುಗಿಸುತ್ತಿರುವಂತೆ ಭಾಸವಾಗುತ್ತದೆ.

‘ತಪ್ಪಿಸಲು’ ನೀವು ಕೆಲಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ, ಇದನ್ನು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ ಉತ್ಪಾದಕ ಮುಂದೂಡುವಿಕೆ, ಆದರೆ ಮಾಡಬೇಕಾದ ಈ ಕಾರ್ಯಗಳು ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸೂಕ್ತವಾಗಿವೆ. ಹೆಚ್ಚು ಚಿಂತನೆಯ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಉತ್ಪಾದಕ ಕಾರ್ಯಗಳು ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತತೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಬೆಳಗಿನ ವಿರಾಮಕ್ಕಾಗಿ ಮಧ್ಯ-ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ವಿರಾಮವನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಿ

3 PM ಬಂದ ನಂತರ (ಅಕಾ ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ಕುಸಿತ), ಹೆಚ್ಚಿನ ಜನರು ಆಹಾರಕ್ಕಾಗಿ ತಮ್ಮ ಪ್ಯಾಂಟ್ರಿ ಅಥವಾ ಫ್ರಿಜ್‌ಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ ಅಥವಾ ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಾರೆ. ನಿಂದ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನ ಜರ್ನಲ್ ಆಫ್ ಅಪ್ಲೈಡ್ ಸೈಕಾಲಜಿ, ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ವಿರಾಮಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಉತ್ಪಾದಕವಾಗಿವೆ ಎಂದು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ ವಿರಾಮಗಳು ತಡವಾಗಿರುತ್ತವೆ; ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ 3 PM ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ ದಣಿದಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಇನ್‌ಬಾಕ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತಗೊಳಿಸಲು ಅಥವಾ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಆಡಳಿತಾತ್ಮಕ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಒಳ್ಳೆಯದು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ, ನೀವು ಪುನಶ್ಚೇತನಗೊಳಿಸುವ ವಿರಾಮದ ನಂತರವೂ ನಿಮ್ಮ 9 ಎಎಮ್ ಫೋಕಸ್ ಅನ್ನು ಮರಳಿ ಪಡೆಯಬಹುದು. ಅನೇಕ ಜನರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಉತ್ತಮ ಗಮನವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಸುಮಾರು 10 ಅಥವಾ 11 ಕ್ಕೆ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪಾದಕತೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿ.

ಹರಿವನ್ನು ಮುರಿಯುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ

ವಿರಾಮಗಳು ಎಷ್ಟು ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ಅಗತ್ಯವಿದ್ದಾಗ ನೀವು ಇನ್ನೂ ಕೆಲಸ ಮಾಡಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಆಲೋಚನೆಗಳು ಮೊದಲಿಗಿಂತ ವೇಗವಾಗಿ ಹರಿಯುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವು ಸ್ವತಃ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸದಲ್ಲಿ ನೀವು ತುಂಬಾ ಲೀನರಾಗಿದ್ದರೆ, ಮುಂದುವರಿಯಿರಿ. ನೀವು ಮಾಡಬೇಕೆಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಕೇವಲ ವಿರಾಮ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಡಿ.

ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ, ವಿರಾಮ ಮಾಡಬಹುದು ವಿರಾಮ ನಿಮ್ಮ ಮೊಜೊ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ನಂಬಲಾಗದಷ್ಟು ಉತ್ಪಾದಕರಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಬ್ರೇಕ್‌ಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ.

ಆದರೆ ನೀವು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಬೇಕಾದಾಗ, ನಿಮ್ಮಂತೆಯೇ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಿರಿ

ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವನ್ನು ನೀವು ಮುಗಿಸಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಅರ್ಥೈಸಿದಂತೆ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಕೆಲಸವು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗೆ ಕಟ್ಟಿಹಾಕುತ್ತಿದ್ದರೆ, ವಾರಾಂತ್ಯದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ಬಿಡಿ. ನೀವು ಮಾಡಬೇಕಾದ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ಮರೆತು ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಪಡೆಯಲು ನಿಮ್ಮ ವಾರಾಂತ್ಯ ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಬಳಸಿ. ಕೆಲಸದಿಂದ ದೂರವಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರ ಜೊತೆ ಸಮಯ ಕಳೆಯಿರಿ. ಅಥವಾ ಕೆಲವು ಹವ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಮಾಡಿ. ಕೆಲಸದಿಂದ ದೂರವಿರಿ. ನೀನು ಅರ್ಹತೆಯುಳ್ಳವ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *