ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಲೋಗೊಗಳ ಭವಿಷ್ಯವು ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಹೇಗೆ ಅದರ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದೆ! –

ಅವರು ಸೇರಿರುವ ಯಾವುದೇ ಉತ್ಪನ್ನ, ಸೇವೆ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಯಶಸ್ಸು ಅಥವಾ ವೈಫಲ್ಯದ ಹಿಂದೆ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಒಂದು ದೊಡ್ಡ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಗ್ರಾಹಕರ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಸುಂದರವಾಗಿ ಕಾಣುವಂತೆ ನೀವು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಿರುವ ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಮತ್ತು ಯಾವುದನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಥವಾ ಸೇವೆಗಳ ಕಡೆಗೆ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಲು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾದ ಅಥವಾ ರಚಿಸಲಾದ ಯಾವುದಾದರೂ ವಿಷಯವು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್‌ನ ಮೂಲತತ್ವವಾಗಿದೆ. ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಥವಾ ಸೇವೆಯ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ನೀವು ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸಬಹುದು. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಥವಾ ಸೇವೆಯನ್ನು ಅದರ ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕಿಸಲು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಸೇವೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅರಿವು ಮೂಡಿಸಲು ಸಹ ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಲೋಗೊಗಳು ಯಾವುದೇ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ನಿಮ್ಮ ಲೋಗೊವನ್ನು ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುವುದು ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗವೇ ಮತ್ತು ನಿಮಗೆ ಮೀಸಲಾದ ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲವೇ ಎಂದು ನೀವು ಇನ್ನೂ ಗೊಂದಲಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದರೆ ಲೋಗೋ ವಿನ್ಯಾಸ ಸಂಸ್ಥೆ ನಿಮ್ಮ ಲೋಗೋ ವಿನ್ಯಾಸ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಓದುವು ಖಂಡಿತವಾಗಿಯೂ ನಿಮ್ಮ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ.

ಈಗ, ವಿಶ್ವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಪ್ರಸ್ತುತ ಹವಾಮಾನ ಏನೆಂದು ನಮಗೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಿಳಿದಿದೆ. ಗ್ರಾಹಕರ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಅವರ ಆದ್ಯತೆಯನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಅವರ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಅಥವಾ ಸೇವೆಗಳ ಸಮೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅನೇಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿವೆ. ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈಗ ತಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಥವಾ ಸೇವೆಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಲ್ಲಿ ಎದ್ದು ಕಾಣಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಮೈಲಿ ನಡೆಯಬೇಕು.

ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಲೋಗೊಗಳು ಎಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತವೆ:

ಇಲ್ಲಿಯೇ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಬರುತ್ತದೆ, ವ್ಯಾಖ್ಯಾನದಿಂದ ಇದು ಒಂದು ಸಂಸ್ಥೆಯು ತನ್ನನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲು ಹೆಸರು, ಚಿಹ್ನೆ, ಯಾವುದೇ ಮುದ್ರಣಕಲೆ ಅಥವಾ ಅವುಗಳ ಸಂಯೋಜನೆಯನ್ನು ರಚಿಸುವ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದೆ. ಅಂತಿಮ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ನಂತರ ಅದರ ಲಾಂ as ನವಾಗಿ ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ದೃ iction ನಿಶ್ಚಯದಿಂದ ಮಾಡಿದರೆ ಈ ಲೋಗೊಗಳನ್ನು ಗ್ರಾಹಕರು ಆ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿ ತಕ್ಷಣ ಗುರುತಿಸಬಹುದು.

ಲೋಗೊಗಳು ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ಸಾಧನಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಉತ್ಪನ್ನ, ಸೇವೆ ಅಥವಾ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅಕ್ಷರಶಃ ತಯಾರಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಮುರಿಯಬಹುದು. ನಿಮ್ಮ ಲೋಗೋವನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಬಯಸಿದರೆ ಮೀಸಲಾದ ಲೋಗೋ ವಿನ್ಯಾಸ ಸಂಸ್ಥೆ ಸರಿಯಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ನೆನಪಿಡಿ, ನಿಮ್ಮ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲವೂ, ಲೋಗೋವನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸುವಾಗ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಣ್ಣ ವಿವರಗಳನ್ನು ಗಣನೆಗೆ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಇದರಿಂದ ನಿಮ್ಮ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಿಖರವಾದ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಸಂಭಾವ್ಯ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಚಿತ್ರಿಸಬಹುದು.

ಈ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಲಾಂ as ನವಾಗಿ ಬಳಸಲು ಅಲಂಕಾರಿಕ ವಿನ್ಯಾಸ ಸಾಕು ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ಲೋಗೊಗಳ ನಿಜವಾದ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಅವರು ಸಾಕಷ್ಟು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ, ಲೋಗೊಗಳು ಎಲ್ಲವೂ ಮತ್ತು ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಲೋಗೊಗಳು ನಿಮ್ಮ ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್ ತಂತ್ರದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ, ಅದರ ಬಹುಮುಖ್ಯ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಲೋಗೊಗಳು ನಿಮ್ಮ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿವೆ, ಆದರೆ ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅಲ್ಲ. ಲೋಗೋ ವಿನ್ಯಾಸವು ಸುಲಭದ ಕೆಲಸವಲ್ಲ, ಅದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಲೋಗೋ ವಿನ್ಯಾಸ ಏಜೆನ್ಸಿಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ನಾವು ನಿಮಗೆ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತೇವೆ. ಅವರ ಪರಿಣತಿ ಮತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಅನುಭವದೊಂದಿಗೆ, ಅವರು ನಿಮ್ಮ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ನ ಸಾರಕ್ಕೆ ನ್ಯಾಯ ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ.

ಲೋಗೊಗಳು ಹೇಗೆ ವಿಕಸನಗೊಂಡಿವೆ:

ಹಿಂತಿರುಗಿ ನೋಡಿದಾಗ, ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ರೂಪಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೋಡಿದಾಗ, ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಬಲ್ಯ ಸಾಧಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಮತ್ತು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಇದ್ದವು. ಅವರು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸಾಗಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೈಗಾರಿಕೀಕರಣದ ನಂತರ, ಹೊಸ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ಮಧ್ಯಮ ವರ್ಗವು ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು, ಏಕೆಂದರೆ ಅವರ ಗಳಿಕೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದಂತೆ ಅವರ ಖರೀದಿಯ ಶಕ್ತಿಯೂ ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು. ಇದು ನಿರ್ವಾತವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿತು ಮತ್ತು ಸ್ಥಾಪಿತವಾದ ಕೆಲವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ.

ಅಂತರವನ್ನು ತುಂಬಲು ಅನೇಕ ಹೊಸ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಪ್ರೋತ್ಸಾಹಿಸಲಾಯಿತು. ಹಿಂದೆಂದೂ ನೋಡಿರದ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಗ್ರಾಹಕೀಕರಣಕ್ಕೆ ನಾಂದಿ ಹಾಡಿತು, ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಈಗ ಎಲ್ಲ ಶಕ್ತಿಯಿದೆ, ಅದು ಅವರು ನಮ್ಮನ್ನು ನಂಬಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು ಆದರೆ ಅದು ಇನ್ನೊಂದು ದಿನದ ಚರ್ಚೆಯಾಗಿದೆ.

ಉತ್ಪನ್ನಕ್ಕೆ ಅಥವಾ ಸೇವೆಯನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ಪರ್ಧೆಯ ಗೊಂದಲದಿಂದ ಎದ್ದು ಕಾಣುವಂತೆ ಮಾಡಲು ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಹಿಂತಿರುಗಿ. ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಒಂದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಅಭ್ಯಾಸವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅದರೊಂದಿಗೆ, ಬ್ರ್ಯಾಂಡಿಂಗ್, ಇದು ಬಹಳ ಮುಖ್ಯವಾದ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ. ಈ ಹಿಂದೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಹೆಸರನ್ನು ತಿಳಿಸಲು ಅಲಂಕಾರಿಕ ಫಾಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದವು.

ಆಧುನಿಕ ಕಾಲಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಅವರ ಲೋಗೊಗಳು ಆ ಮೂಲ ಫಾಂಟ್‌ಗಳ ಸ್ವಲ್ಪ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಅದು ನಂತರ ಅವರಿಗೆ ಒಂದು ಅಂಚನ್ನು ನೀಡಿತು. ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ರೂ m ಿಯಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಈ ಲೋಗೊಗಳನ್ನು ಸ್ಮರಣೀಯತೆ ಮತ್ತು ಅದರ ಹಿಂದಿನ ಹೆಸರಿನ ಗುರುತಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತಿತ್ತು. ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ವೇರ್ ಬ್ರಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಅಡೀಡಸ್ ಅಥವಾ ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಬಿಎಂಡಬ್ಲ್ಯು ಮುಂತಾದ ದೊಡ್ಡ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಅವರ ಲೋಗೊಗಳು ಗುರುತಿಸಿವೆ.

ಲೋಗೊಗಳನ್ನು ಗ್ರಾಹಕರು ಕಂಪನಿಯ ಮುಖವಾಗಿ ನೋಡುತ್ತಾರೆ. ಲೋಗೊಗಳು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಉತ್ಪನ್ನ ಅಥವಾ ಸೇವೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಸೂಕ್ತವಾದ ಲೋಗೋ ವಿನ್ಯಾಸ ಸಂಸ್ಥೆ ನಿಮ್ಮ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ನ ಎಲ್ಲಾ ಅಂಶಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಸೃಜನಶೀಲ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳೊಂದಿಗೆ ಲೋಗೋದೊಂದಿಗೆ ಸ್ಮರಣೀಯ ಮತ್ತು ಕಣ್ಣಿಗೆ ಆಹ್ಲಾದಕರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *