ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಮಾರ್ಗಗಳು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ವಕೀಲರು ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು

ನೀವು ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿಪಾತ್ರರು ಗಾಯದಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿದ್ದರೆ ಅಥವಾ ಗಾಯಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಘಟನೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದರೆ, ಒಬ್ಬ ಅನುಭವಿ ವಕೀಲರೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ರ ಪ್ರಕಾರ ಎಂಜಿ ಕಾನೂನು, ವಕೀಲರು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಹಕ್ಕುಗಳ ಇತರ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಅಪಘಾತ ಪ್ರಕರಣದ ಒಳ ಮತ್ತು ಹೊರಹೋಗಲು ಅವರು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ವಕೀಲರು ಫಿರ್ಯಾದುದಾರರಿಗೆ ಗಾಯಗಳಾದ ನಂತರ ಅವರು ಅರ್ಹವಾದ ಪರಿಹಾರದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಅಪಘಾತ. ಅಪಘಾತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ಆರೋಪ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಮಾಡದ ತಪ್ಪುಗಳಿಗೆ ನೀವು ಹಣ ನೀಡುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಕೀಲರು ದಣಿವರಿಯಿಲ್ಲದೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ವಕೀಲರು ನಿಮ್ಮ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಇತರ ವಿಧಾನಗಳು:

ನಿಮಗೆ ಮನಸ್ಸಿನ ಶಾಂತಿ ನೀಡುತ್ತದೆ

ನೀವು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಹಕ್ಕು ಅಥವಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ದುರುಪಯೋಗದ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಹೂಡಲು ಯೋಜಿಸುತ್ತಿರಲಿ, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಹಕ್ಕನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ವಕೀಲರು ಯಾವಾಗಲೂ ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ. ನಿಮ್ಮ ಗಾಯಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಬಂಧಿತ ಕಾನೂನು ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ವಕೀಲರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ಕೇಸ್ ಲಾ ಫೈಲ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ರೆಗ್ಯುಲೇಷನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಮ್ಮದೇ ಆದ ಮೇಲೆ ಶೋಧಿಸುವುದು ನಿಮಗೆ ಸವಾಲಿನ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ವಕೀಲರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಮನಸ್ಸಿನ ಶಾಂತಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಅನುಭವಿಸಿದ ಗಾಯಗಳಿಂದ ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಮಯ ಸಿಗುತ್ತದೆ.

ತಜ್ಞರ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಸಂಚರಣೆ

ಹೆಚ್ಚಿನ ಘೋರ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸಹ, ನಿಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಆಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ವಕೀಲರು ಯಾವಾಗಲೂ ಇರುತ್ತಾರೆ. ಈ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ, ನೀವು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣದ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರದೇಶವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ ನಿಮ್ಮ ವಕೀಲರ ಆಯ್ಕೆ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ನೀವು ಡ್ರಗ್ ಡ್ರೈವಿಂಗ್-ಸಂಬಂಧಿತ ಮೊಕದ್ದಮೆ ಅಥವಾ ವೈದ್ಯಕೀಯ ದುರುಪಯೋಗ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಕಾನೂನಿನ ಅಂತಹ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿರುವ ವಕೀಲರ ಸಹಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದು ಉತ್ತಮ.

ನಿಮ್ಮ ಪರವಾಗಿ ವಕಾಲತ್ತು ವಹಿಸುವ ಅನುಭವಿ ವಕೀಲರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಾಗ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಹಕ್ಕಿನಲ್ಲಿ ಪಾರಾಗಲು ನಿಮ್ಮ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ಹೆಚ್ಚು ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿನಲ್ಲಿಡಿ. ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸಿ; ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಕಾನೂನನ್ನು ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳದ ಹೊರತು ಗಾಯದ ಹಕ್ಕನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವುದು ಸವಾಲಿನ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ. ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ ಎಂದರೆ ವಕೀಲರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ವಕೀಲರು ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಹಕ್ಕನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸುವ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವಾಗ ನೀವು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರತ್ತ ಗಮನ ಹರಿಸಬಹುದು.

ನಿಮ್ಮ ಆಸಕ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಿ

ವಿಮಾ ಕಂಪನಿಗಳು, ಅವರ ವಕೀಲರು ಮತ್ತು ವಿಮಾ ಹೊಂದಾಣಿಕೆದಾರರು ಹಕ್ಕು ನಿರಾಕರಿಸಲು ಅಥವಾ ಅದರ ವಿತ್ತೀಯ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುವುದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಯ ವಕೀಲರು ಮತ್ತು ವಿಮಾ ಹೊಂದಾಣಿಕೆದಾರರು ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಲು ಬಳಸುವ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿ ವಕೀಲರು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಅಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ಹೋರಾಡುವ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ವಕೀಲರನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ನ್ಯಾಯಯುತ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಅಂತಿಮಗೊಳಿಸು

ವೃತ್ತಿಪರ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ವಕೀಲರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಅನೇಕ ಪ್ರಯೋಜನಗಳಿವೆ. ನೀವು ಟ್ರಕ್ ಅಪಘಾತ, ಸ್ಲಿಪ್ ಮತ್ತು ಪತನದ ಅಪಘಾತ, ವೈದ್ಯಕೀಯ ದುಷ್ಕೃತ್ಯದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಅಥವಾ ಗಾಯಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಯಾವುದೇ ಘಟನೆಗಳಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದೀರಾ, ವಕೀಲರೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಗಾಯದ ಹಕ್ಕನ್ನು ಹದಗೆಡಿಸುವಂತಹ ಮೋಸಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅವು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *