ವ್ಯಾಪಾರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಬಳಸುವ ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಏನು? –

ಪಾವತಿ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಾಗಿ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಅದನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಅಸಂಖ್ಯಾತ ಅನುಕೂಲಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಕರೆನ್ಸಿ ಬದಲಾವಣೆಯ ಭಯವಿಲ್ಲದೆ ವಿದೇಶಿ ವರ್ಗಾವಣೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಇದು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವು ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗೆ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಪೀಳಿಗೆಯಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಅದನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಕೆಲವು ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ತಂತ್ರಜ್ಞರು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಬಿಟ್ಕೊಯಿನ್ ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಕ್ರಿಪ್ಟೋ ಹ್ಯಾಕರ್ಸ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಯಾರಾದರೂ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಎಸಿಟಿಗಳನ್ನು ಹರಡಲು ಮತ್ತು ಬೇಟೆಯಾಡಲು ಖಾತೆಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು. ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಬಳಸಲು, ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಜಾಗೃತರಾಗಿರಬೇಕು, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗೆ ಬಲಿಯಾಗುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಬಹುದು. ಅದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ನೀವು ಹಲವಾರು ಕಾರ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡಬಹುದು. ಬ್ಲಾಕ್ಚೈನ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ಈ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದೇವೆ.

ಬ್ಲಾಕ್‌ಚೈನ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಎಂದರೇನು?

ಬ್ಲಾಕ್‌ಚೈನ್ ಕಂಪ್ಯೂಟಿಂಗ್ ಒಂದು ಸಾಧನವನ್ನು ಅದು ಹೊಂದಿರುವ ಬ್ಲಾಕ್‌ಗಳನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುವ ಪರವಾಗಿ ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ವಿಧಾನದ ಒಂದು ಉತ್ತಮ ವಿಷಯವೆಂದರೆ, ಮಾಡಿದ ಪ್ರತಿಗಳನ್ನು ಲಕ್ಷಾಂತರ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಬಳಸುವ ಯಂತ್ರಗಳಿಂದ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ರಕ್ಷಿಸಬಹುದು. ಬ್ಲಾಕ್‌ಚೇನ್ ಅನೇಕ ಅವಧಿಗಳು, ಅಸಡ್ಡೆ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಅಗತ್ಯ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಉಳಿಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಹೊಸ ನಮೂದನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ ಇಡೀ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ನವೀಕರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಲೀಕರು ಮತ್ತು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಇತರ ಜನರಿಗೆ, ಈ ಕಾರ್ಯವು ಉಪಯುಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಹೇಳಿದಂತೆ ಯಾರಾದರೂ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಬಹುದು, ಹೊಸ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಅವರಿಗೆ ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಅಳಿಸಲು ಅಥವಾ ಬದಲಾಯಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಪ್ರಮುಖ ಡೇಟಾವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಇತರ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್‌ಗಳ ಅನುಮತಿಯನ್ನು ನೀವು ಕೇಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ನೀವು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವ್ಯಾಪಾರ ಭೇಟಿಯಲ್ಲಿ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ನ ಮಹತ್ವ

ಇದು ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ವಂಚನೆಯ ಅಪಾಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ-

ಯಾವುದೇ ಗೌಪ್ಯ ಹಣಕಾಸಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು (ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಅಥವಾ ಡೆಬಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್ ವಿವರಗಳಂತಹ) ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸದೆ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳು ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಖರೀದಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳು ತಲುಪಿಸದ ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮಾಣದ ಆರ್ಥಿಕ ಗೌಪ್ಯತೆಯನ್ನು ಅವರು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ. ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳು ಡಿಜಿಟಲ್ ಹಣದಂತೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತವೆ, ಅದನ್ನು ಹ್ಯಾಕರ್‌ಗಳು ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ಗುರುತನ್ನು ಒಳ್ಳೆಯದಕ್ಕಾಗಿ ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ. ಯುಪಿಎಸ್ ಅಂಗಡಿಯ ಶೋಷಣೆಯಂತಹ ಉದ್ದೇಶಿತ ಡೇಟಾ ಭಿನ್ನತೆಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಇದು ಬಹಳಷ್ಟು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ಹಣದುಬ್ಬರ ಅಪಾಯವಿಲ್ಲ; ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ನಾಣ್ಯಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ –

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳಿಗೆ, ಹಣದುಬ್ಬರ ಬೆದರಿಕೆಗಳು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕವಾಗಿ ಶೂನ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣವನ್ನು ಸರ್ಕಾರವು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಹಣದುಬ್ಬರವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಜನರ ಖರೀದಿ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಸೀಮಿತವಾಗಬೇಕೆಂಬ ಏಕೈಕ ಗುರಿಯೊಂದಿಗೆ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಚೌಕಟ್ಟನ್ನು ರಚಿಸಲಾಗಿದೆ (ಮತ್ತು ಆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು 21 ಮಿಲಿಯನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲು hyp ಹಿಸಲಾಗಿದೆ). ಆದ್ದರಿಂದ, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುವ ಅಪಾಯವಿಲ್ಲದೆ, ಹಣದುಬ್ಬರದ ಸಂಭವನೀಯತೆ ಬಹುತೇಕ ಶೂನ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಈ ವಾದವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಮಾರಾಟಗಾರ ಮತ್ತು ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ದರಗಳು –

ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಮತ್ತು ಚೆಕ್ ಕಾರ್ಡ್ ವಿನಿಮಯಕ್ಕಾಗಿ ಮಾಡಿದ ವೆಚ್ಚಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ಕಂತುಗಳ ವಿನಿಮಯ ವೆಚ್ಚವು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಾಧಾರಣವಾಗಿದೆ. ಸಣ್ಣ ವ್ಯಾಪಾರ ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ, ಈ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ಮಾತ್ರ ಅದನ್ನು ನೆಚ್ಚಿನ ತಾಣವಾಗಿಸುತ್ತದೆ.

ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಬಳಸಲು ಸುಲಭ –

ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್‌ಗಳ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾಗಣೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಈ ಕೆಲಸವು ಕೇಕ್ ತುಂಡುಗಳಂತೆ ಸರಳವಾಗಿದೆ. ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದು ಡೇಟಾ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸ್ಟಿಕ್ * ಮತ್ತು ಕೆಲಸಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ವಿಂಗಡಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದು ದೇಶದಲ್ಲಿ, ಯಾವುದೇ ಕರೆನ್ಸಿ ವಿನಿಮಯ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗೆ ಕರೆ ಮಾಡುವ ನೋವು ಇಲ್ಲದೆ ನೀವು ಅದೇ ಕರೆನ್ಸಿಯನ್ನು ಸಹ ಬಳಸಬಹುದು.

ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪವಿಲ್ಲ –

ಪೀರ್ ಟು ಪೀರ್ ಎನ್ನುವುದು ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವಹಿವಾಟಿನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವಾಗಿದೆ. ಯಾವುದೇ ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವಿಕೆ ಇಲ್ಲ. ಯಾರೂ ಭಾಗಿಯಾಗಿಲ್ಲದ ಕಾರಣ, ನಿಮ್ಮ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪ ಇರುವುದಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲೂ ಅವರನ್ನು ದರೋಡೆ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಮುಟ್ಟುಗೋಲು ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಹೆಚ್ಚು ಸ್ಥಿರವಾದ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆ

ಇದನ್ನು ಬ್ಲಾಕ್‌ಚೈನ್‌ಗೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಮೊದಲು, ಪ್ರತಿ ಬಿಟ್‌ಕಾಯಿನ್ ವ್ಯಾಲೆಟ್ ವಹಿವಾಟನ್ನು ಅಧಿಕೃತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಹಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಹಿ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಿಂದಾಗಿ ಕ್ರಿಪ್ಟೋಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಸಂಗ್ರಹಿಸಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲಾಗುತ್ತದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *