ಸೇಲ್ಸ್ ಪರ್ಸನ್ ತರಬೇತಿ ಹೇಗೆ ನಡೆಸಬೇಕು? –

ಮಾರಾಟದ ವ್ಯಕ್ತಿ ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯ ಪ್ರಮುಖ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು. ಮಾರಾಟಗಾರನು ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ಖರೀದಿದಾರರ ನಡುವಿನ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಅವನು ಖರೀದಿದಾರನನ್ನು ಭೇಟಿಯಾಗುತ್ತಾನೆ, ಅವನಿಗೆ ಸಲಹೆ ನೀಡುತ್ತಾನೆ, ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನದ ಅನುಕೂಲಗಳು ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾನೆ.

60% ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ, ಗ್ರಾಹಕರು ಉತ್ಪನ್ನವನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತಾರೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದನ್ನು “ನಿರ್ಧರಿಸುವ” ಮಾರಾಟ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು. ಇದರರ್ಥ ಇಡೀ ಕಂಪನಿಯ ದಕ್ಷತೆಯು ನಿಮ್ಮ ಸಂಪರ್ಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ವೃತ್ತಿಪರತೆಯನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.

ಆದರೆ ವೃತ್ತಿಪರ ಮಾರಾಟಗಾರರನ್ನು ಎಲ್ಲಿ ಪಡೆಯಬೇಕು? ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಹುಟ್ಟಿನಿಂದಲೇ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಜನರಿದ್ದಾರೆ, ಅವರಿಗೆ ಅವರ ಕೆಲಸ ತಿಳಿದಿದೆ, ಅವರು ಅದನ್ನು ಇಷ್ಟಪಡುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಏನು ಬೇಕಾದರೂ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಸಮರ್ಥರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಆದರೆ ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವೇ ಇವೆ ಮತ್ತು ಅವರೆಲ್ಲರಿಗೂ ಸಾಕಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಮಾರಾಟ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರನ್ನು ನೇಮಕ ಮಾಡುವಾಗ, ಅವರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಿ. ಸೇಲ್ಸ್‌ಫೋರ್ಸ್ ಸಂದರ್ಶನದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಮಾರಾಟದ ಬಗ್ಗೆ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತೀಕ್ಷ್ಣಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವಂತಹ ಸಿದ್ಧಪಡಿಸಬಹುದು. ಇದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಸನ್ನಿವೇಶ ಆಧಾರಿತ ಸಂದರ್ಶನದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಉತ್ತರಗಳೊಂದಿಗೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸಂದರ್ಶನದ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಬೇಕು.

ಉದ್ಯೋಗಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಅನುಭವವಿದ್ದರೂ ಸಹ, ನಿಮ್ಮ ಉತ್ಪನ್ನದ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕೆ ಅವನು “ಟ್ಯೂನ್” ಆಗಬೇಕು. ಅಂತಹ ಕೌಶಲ್ಯ ನವೀಕರಣ ಅಥವಾ ಅಪ್‌ಸ್ಕಿಲ್ ಮುಂದೆ ಸಾಗಲು ಉತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ಅರ್ಹತೆಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಕೆಲಸವು ಸಿಬ್ಬಂದಿ ವಹಿವಾಟನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಂಡವನ್ನು ಹತ್ತಿರಕ್ಕೆ ತರುತ್ತದೆ.

ಮೇಲಿನದನ್ನು ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಹೇಳೋಣ ಮತ್ತು ತರಬೇತಿ ಮಾರಾಟ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯ ಮುಖ್ಯ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡೋಣ:

 • ಸೇವಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳಿಂದ ಬೇರ್ಪಡಿಸುವುದು. ಎಲ್ಲಾ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಒಂದೇ ಸೇವೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸಿದರೆ, ಖರೀದಿದಾರನು ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಇನ್ನು ಮುಂದೆ ನೋಡುವುದಿಲ್ಲ. ಅಂತಹ ಅಭ್ಯಾಸದ ಸನ್ನಿವೇಶವು ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚಿದ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನದ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಣದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಸೇವಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಖರೀದಿ ನಿರ್ಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುವ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ.
 • ಗ್ರಾಹಕರ ನಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ. ಸಂದರ್ಶಕನು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದರೆ, ಅಗತ್ಯವಾದ ಸಹಾಯವನ್ನು ನೀಡಿದರೆ, ಮತ್ತು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಅವನೊಂದಿಗೆ ಸ್ನೇಹಪರ ಮತ್ತು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ, ಅವನು ಈ let ಟ್‌ಲೆಟ್‌ಗೆ ಮರಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯು ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ.
 • ಸಿಬ್ಬಂದಿ ವಹಿವಾಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ನಿಯಮದಂತೆ, ಸುಧಾರಿತ ತರಬೇತಿ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸದ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಿಗಿಂತ ತರಬೇತಿ ಪಡೆದ ಉದ್ಯೋಗಿ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಇರುತ್ತಾನೆ.
 • ತರಬೇತಿಯು ನೌಕರನಿಗೆ ಹೊಸ ತಂಡಕ್ಕೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಾವು ಕಲಿಸಿದ ಮಾನದಂಡಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೊಸಬರು ನೋಡುತ್ತಾರೆ, ಇದು ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು ಆತಂಕವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
 • ಮರು ತರಬೇತಿ. ಏನೂ ಇನ್ನೂ ನಿಂತಿಲ್ಲ. ಈ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸೇವಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಅದರೊಂದಿಗೆ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು.
 • ವಿಂಗಡಣೆಯ ಜ್ಞಾನ. ನೀವು ಏನೇ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದರೂ, ಯಾವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಸ್ಟಾಕ್‌ನಲ್ಲಿವೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಅವು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಏಕೆ ಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು ತಿಳಿದಿರಬೇಕು. ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಕಲ್ಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ, ನೀವು ಗೃಹೋಪಯೋಗಿ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಹಸ್ತಚಾಲಿತ ಹೊಲಿಗೆ ಯಂತ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಸಂದರ್ಶಕನು ನಿಮ್ಮ ಮಾರಾಟಗಾರನನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುತ್ತಾನೆ, ಮತ್ತು ಅವನು ತನ್ನದೇ ಆದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಓದಲು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಾನೆ. ಉತ್ಪನ್ನದ ಪರಿಚಯವಿಲ್ಲದ ಮಾರಾಟಗಾರ ಅದನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರೆ ಅದು ಇನ್ನೂ ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ. ಈ ನಡವಳಿಕೆಯು ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯ ದೊಡ್ಡ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಮತ್ತು negative ಣಾತ್ಮಕ ಗ್ರಾಹಕರ ವಿಮರ್ಶೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ತರಬೇತಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಮಾರಾಟಗಾರರು ನಿಮ್ಮ ಸಂಸ್ಥೆಯ ವಿಂಗಡಣೆಯ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊದೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಪರಿಚಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.
 • ಸೇವಾ ಮಾನದಂಡಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನ.

ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಒಂದು ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಇನ್ನೊಂದರಲ್ಲಿ ಖರೀದಿದಾರರೊಂದಿಗೆ ಸಂವಹನ ನಡೆಸುವ ಎಲ್ಲ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಂದ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಗಮನಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಅಂತಹ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ಸಂದರ್ಶನದ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ಹಾರುವ ಬಣ್ಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾರಾಟದ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸಿದರೆ ಈ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚು ಸೂಕ್ತವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಇವುಗಳ ಸಹಿತ:

 • ಮಾರಾಟ ಮಹಡಿ ಕೆಲಸಗಾರರು (ಸಲಹೆಗಾರ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರು, ಕ್ಯಾಷಿಯರ್‌ಗಳು). ಮೂಲಕ, ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ಉಪಕರಣಗಳು (ಸಂದರ್ಶಕರು let ಟ್‌ಲೆಟ್‌ಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದಾಗ ಅದು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ) ಸಹ ತರಬೇತಿ ನೀಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಕಳ್ಳನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಅವನು ಹೇಗೆ ವರ್ತಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಕಾವಲುಗಾರನಿಗೆ ತಿಳಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಸ್ವಚ್ cleaning ಗೊಳಿಸುವ ಮಹಿಳೆ ಸಂದರ್ಶಕರನ್ನು ತೊಂದರೆಗೊಳಿಸಬಾರದು. ಈ ತರಬೇತಿಯು ಮಾರಾಟಗಾರರ ತರಬೇತಿ ಇರುವವರೆಗೂ ಇರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದೇನೇ ಇದ್ದರೂ, ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಬ್ರೀಫಿಂಗ್ ಯೋಗ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ.
 • ಟೆಲಿಮಾರ್ಕೆಟರ್‌ಗಳು, ರವಾನೆದಾರರು. ಅವರು ಮಾರಾಟಗಾರರಂತೆಯೇ ಮಾರಾಟ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಗ್ರಾಹಕ ಸೇವೆಯಲ್ಲಿಯೂ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯಬೇಕು.
 • ಸಹಾಯಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿ. ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯು ವಿತರಣಾ ಸೇವೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನಂತರ ಕೊರಿಯರ್‌ಗಳಿಗೂ ತರಬೇತಿ ನೀಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಯಮದಂತೆ ಈ ಕೆಳಗಿನವುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ: ಗ್ರಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಸಂಪರ್ಕ ಹೊಂದಿರುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತರಬೇತಿಗೆ ಒಳಗಾಗಬೇಕು. ಪ್ರೋಗ್ರಾಂ ಮತ್ತು ತರಬೇತಿಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸಂಸ್ಥೆಗಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಜನರನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು, ಗ್ರಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಗೆ ಸಂಪರ್ಕದ ಎಲ್ಲ ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಿ.

ಸಂದರ್ಶಕರನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸುವ ಪ್ರವರ್ತಕರನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿರಬಹುದು. ಅವನು ತರಬೇತಿಯನ್ನೂ ಪಡೆಯಬೇಕು. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯ ಅನಿಸಿಕೆ ಅದರೊಂದಿಗಿನ ಸಂಪರ್ಕದ ಒಟ್ಟು ಅಂಶಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರೊಂದಿಗೆ ಮಾರಾಟಗಾರರ ಪರಸ್ಪರ ಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ.

ಆದರೆ ಗಾಬರಿಯಾಗಬೇಡಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಪರ್ಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗೆ, ತರಬೇತಿಯು ಸಣ್ಣ ಬ್ರೀಫಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.

ತರಬೇತಿ ವಿಧಾನಗಳು

ಲೇಖನದ ಈ ಭಾಗದಲ್ಲಿ, ಮಾರಾಟ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡುವ ವಿಧಾನಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮ್ಮ ಗಮನವನ್ನು ಸೆಳೆಯಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ. ಅವರ ತರಬೇತಿಯು ಗ್ರಾಹಕರ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ಮಹತ್ವದ ಕೊಡುಗೆಯಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿ, ಉತ್ಪನ್ನ, ಗ್ರಾಹಕರ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನೂ ಏನೂ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದ “ಹೊಸಬರನ್ನು” ನೀವು ನೇಮಕ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ. ಏನ್ ಮಾಡೋದು? ನೀವು ಅವರನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ಅನುಭವಿ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಬಹುದು.

ಪ್ರತಿ let ಟ್‌ಲೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ “ನಕ್ಷತ್ರಗಳು” ಇದ್ದು ಅದು ತಿಂಗಳಿಂದ ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ಉತ್ತಮ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂತಹ ನಾಯಕನಿಗೆ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಕೆಲಸದ ಮಾನದಂಡಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಸರಕುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ತಂತ್ರವನ್ನು ಸಹ ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ತರಬೇತಿ ನೀಡುವಾಗ ನೀವು ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ.

ಈ ತಂತ್ರವನ್ನು ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವ ಕಠಿಣ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಅನುಭವಿ ನೌಕರರ ಪ್ರತಿರೋಧವನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದು. ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೆಲಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಯಾರೂ ಬಯಸುವುದಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ತಮಗಾಗಿ ಸ್ಪರ್ಧೆಯನ್ನು ಸಹ ರಚಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮಾರಾಟ ತರಬೇತಿ ನಡೆಸಲು “ಹಳೆಯ-ಟೈಮರ್” ಅನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲು, ನೀವು ಈ ಕೆಳಗಿನ ವಿಧಾನಗಳನ್ನು ಆಶ್ರಯಿಸಬಹುದು:

 • ಪ್ರತಿ ತರಬೇತಿ ಅಥವಾ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ನಗದು ಬೋನಸ್ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿ. ಎರಡನೆಯ ಆಯ್ಕೆಯು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಎಲ್ಲಾ ತರಬೇತುದಾರರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ತರಬೇತಿಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ತಮ್ಮನ್ನು ಉತ್ತಮ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿದವರು ಮಾತ್ರ.
 • ನಿಮ್ಮ ಕಂಪನಿಯು ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಮನೋಭಾವದ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ನೀವು ಉದ್ಯೋಗಿಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅಮೂರ್ತತೆಯನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಬಹುದು. ಹೊಗಳಿಕೆ, ಉತ್ತಮ ನಾಯಕರ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ರಚಿಸಿ, ಸಂಘಟನೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ನಿಮ್ಮ ಮೆಚ್ಚುಗೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿ.
 • ನೌಕರನನ್ನು ತನ್ನ ಕೆಲವು ಕರ್ತವ್ಯಗಳಿಂದ ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಿ. ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಇಂಟರ್ನ್‌ಶಿಪ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಇಳಿಯಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರಿ.

ಇಂಟರ್ನ್‌ಶಿಪ್ ವಿಧಾನದಿಂದ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಆಯೋಜಿಸುವುದು ತುಂಬಾ ಸರಳವಾಗಿದೆ, ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಬೇಕು:

 • ಇಂಟರ್ನ್‌ಶಿಪ್ ಅವಧಿಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿ. ನಿಮ್ಮ ಯೋಜನೆಯು ಪ್ರಾರಂಭ ದಿನಾಂಕ ಮತ್ತು ಪದವಿ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರಬೇಕು.
 • ಇಂಟರ್ನ್‌ಶಿಪ್ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ತರಬೇತುದಾರರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ವಿವರಿಸಿ.
 • ಆನ್‌ಲೈನ್ ಶಿಕ್ಷಣ ಅಥವಾ ತರಬೇತಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನಿರ್ಧರಿಸುವುದು. “ಹೊಸಬರು” ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಲಿಯಬೇಕಾದದ್ದನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ಬರೆಯಿರಿ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ಅವನು ಮಾರಾಟ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ, ನಗದು ರಿಜಿಸ್ಟರ್ನೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ವಿಶೇಷತೆಗಳು ಅವನಿಗೆ ತಿಳಿದಿಲ್ಲದಿರಬಹುದು. ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ. ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಉದ್ಯೋಗಿ ಒಳ್ಳೆಯದು, ಆದರೆ ಅವನಿಗೆ ತರಬೇತಿ ನೀಡಲು ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯ ಮತ್ತು ವಸ್ತು ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳು ಬೇಕಾಗುತ್ತವೆ.
 • ಕಲಿಕೆಯ ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತರಬೇತುದಾರನು ಉತ್ತೀರ್ಣನಾಗಿರಬೇಕು ಎಂದು ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿ. ನೀವು ಹ್ಯಾಂಡ್ಸ್-ಆನ್ ಪರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸಹ ಮಾಡಬಹುದು ಅಥವಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಕೆಲಸವನ್ನು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

ತರಬೇತಿಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಮೊದಲು “ತರಬೇತುದಾರ” ಮತ್ತು “ಕಲಿಯುವವರು” ಇಬ್ಬರೊಂದಿಗೂ ಸಂವಾದ ನಡೆಸಲು ಮರೆಯದಿರಿ. ಮೊದಲನೆಯವನು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಬೇಕು, ಮತ್ತು ಎರಡನೆಯದು, ಅವನು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಪಡೆಯಬೇಕು ಎಂಬುದನ್ನು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *