ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು 9 ಕ್ರಮಗಳು

ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದರ ಮೂಲಕ ಹಣಕಾಸಿನ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಮತ್ತು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಹಣವನ್ನು ಗಳಿಸುವ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಒಪ್ಪುತ್ತೀರಿ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಈ ಆಸ್ತಿ ವರ್ಗದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು, ನಿಮ್ಮಿಂದ ಅದೃಷ್ಟವನ್ನು ಪಡೆಯುವಲ್ಲಿ ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಹಂತಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರಬೇಕು ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆ.

ಇಲ್ಲಿ ನಾವು ಹೋಗುತ್ತೇವೆ:

1. ಮಾಹಿತಿಯ ಮೂಲ

ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಮೊದಲ ಅಧಿಕವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೊದಲು “ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ” ಮತ್ತು “ಬಾಡಿಗೆ ಆಸ್ತಿ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಪಿಡಿಎಫ್‌ಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ” ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ. ಅಂತೆಯೇ, ಬಾಡಿಗೆ ಆಸ್ತಿ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನೀವು ಲೇಖನಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಕಟಣೆಗಳನ್ನು ಓದಬಹುದು. ನೀವು ಪಡೆದ ಜ್ಞಾನವು ಖರೀದಿಸಲು ಆಸ್ತಿ ಪ್ರಕಾರದ ಕುರಿತು ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಹರಿಕಾರರಾಗಿ, ನಿಮ್ಮ ಆವಿಷ್ಕಾರಗಳ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಏಕ-ಕುಟುಂಬ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಖರೀದಿಸಲು ಸೂಕ್ತವಾದ ಬಾಡಿಗೆ ಆಸ್ತಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಕಲಿಯುವಿರಿ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ನಿಮ್ಮ ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು, ಅನುಭವಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರೊಂದಿಗೆ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೂಡಿಕೆ ಕ್ಲಬ್‌ಗೆ ಸೇರಿಕೊಳ್ಳಿ, ಅವರು ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಕೆಲವು ಸಾಮಾನ್ಯ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಮಾಡದಂತೆ ತಡೆಯಬಹುದು. ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವಾಗ ನಿಮ್ಮ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತಿಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಸಹ ನೀವು ಕಲಿಯುವಿರಿ.

ಈ ಕೆಲವು ತಂತ್ರಗಳು ಹೀಗಿವೆ:

 • ಫ್ಲಿಪ್ಪಿಂಗ್ ತಂತ್ರ: ಉನ್ನತ ಮಾರಾಟಕ್ಕಾಗಿ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವುದು. ಇತರರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ
 • ಅಲ್ಪಾವಧಿಯ ಖರೀದಿ ಮತ್ತು ಹಿಡಿತ ತಂತ್ರ: ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿ, ಆಸ್ತಿಗೆ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಸೇರಿಸಲು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಖರೀದಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಹೇಳುತ್ತೀರಿ
 • ದೀರ್ಘಾವಧಿಯು ತಂತ್ರವನ್ನು ಖರೀದಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಹೊಂದಿದೆ: ಈ ವಿಧಾನವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ದೀರ್ಘಕಾಲದವರೆಗೆ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಅದರ ಬಾಡಿಗೆ ಆದಾಯವನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ ಈ ತಂತ್ರವು ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಿದೆ
 • ಸಂಪೂರ್ಣ ತಂತ್ರ: ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಬಗ್ಗೆ ಒಲವು ಹೊಂದಿರುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಈ ತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಇದು ಸೂಕ್ತವಾದ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವುದು, ಅದನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನೀವು ಅದನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದು
 • ಬಿಆರ್ಆರ್ಆರ್ಆರ್ ಹೂಡಿಕೆ: ಈ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆ ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತ ರೂಪವೆಂದರೆ ಖರೀದಿ, ಮರುರೂಪಣೆ, ಬಾಡಿಗೆ, ಮರುಹಣಕಾಸು ಮತ್ತು ಪುನರಾವರ್ತನೆ. ಈ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ನೀವು ಬೇಗನೆ ಲಾಭದಾಯಕ ಬಾಡಿಗೆ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ

2. ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ

ನೀವು ಮೊದಲು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತೀರಿ, ನೀವು ಸಂಪತ್ತನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಹತ್ತಿರವಾಗುತ್ತೀರಿ. ನಿಮ್ಮ ಸಂಶೋಧನೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಅಪಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ (ನೀವು ಅಪಾಯವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ) ಮತ್ತು ನೀವು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಮರ್ಥವಾಗಿರುವ ಒಂದು ರೀತಿಯ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಹೋಗಿ. ಈ ರೀತಿಯಾಗಿ, ನೀವು ಹಣದ ಹರಿವನ್ನು ಆನಂದಿಸಬಹುದು.

ನೀವು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವಾಗ, ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಲು ಅವುಗಳನ್ನು ಬರೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ದೋಷಗಳಿಂದ ಕಲಿಯುವುದು ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯಿಂದ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

3. ಹಣಕಾಸು ವಿಧಾನವನ್ನು ಆರಿಸಿ

ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಬಂಡವಾಳದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಯುವ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿ, ಬಂಡವಾಳ ಪಡೆಯುವುದು ಕಷ್ಟವಾಗಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನೀವು ಸಾಲವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ಕಠಿಣ ಹಣ ಸಾಲ ನೀಡುವವರನ್ನು ಅಥವಾ ಖಾಸಗಿ ಹಣ ಸಾಲಗಾರರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು. ಈ ಮೂಲಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಡ್ಡಿದರಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಬಹುದಾದರೂ, ಎರಡನೆಯದರೊಂದಿಗೆ ಚರ್ಚಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಗಿಂತ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಹಣಕಾಸಿನ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಪೂರೈಸುತ್ತಾರೆ.

4. ಬಲವಾದ ತಂಡವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ

ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿ, ಯಶಸ್ಸನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ನಿಮ್ಮೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಒಂದೆರಡು ಜನರ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ನಿಮ್ಮ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಕನಸು ಕಾಣುವಂತೆ ಅಥವಾ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವಂತೆ ನೀವು ಸರಿಯಾದ ವೃತ್ತಿಪರರನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬೇಕು.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಈ ವೃತ್ತಿಪರರು ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಹೆಚ್ಚಿನ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಇರುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ನಿಮ್ಮ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಮಯವಿರುತ್ತದೆ.

ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಕೆಲವು ಅಗತ್ಯ ಆಟಗಾರರು:

 • ನಿಮ್ಮ ಕಾನೂನು ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ವಕೀಲ
 • ಆಸಕ್ತಿಯ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಹಣವನ್ನು ನೀಡುವ ಹಣಕಾಸು
 • ನಿಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರ
 • ಯಾವುದೇ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ಪ್ರತಿನಿಧಿಯಾಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುವ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಏಜೆಂಟ್
 • ಕೊಳಾಯಿ ಕೆಲಸಗಳು, ರೂಫಿಂಗ್, ಸ್ಥಾಪನೆಗಳು ಮತ್ತು ರಿಪೇರಿಗಳ ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸುವ ಗುತ್ತಿಗೆದಾರರು

ಅಲ್ಲದೆ, ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ಎರಡನೇ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು ಇದರಿಂದ ನೀವು ಲಭ್ಯವಿಲ್ಲದ ಯಾರನ್ನೂ ಬದಲಿಸಬಹುದು.

5. ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಿ

ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು ಎಂದರೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಸಂಪತ್ತನ್ನು ವೇಗಗೊಳಿಸಬೇಕು. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಒಂದು ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಉದ್ಯಾನದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ. ಇನ್ನೂ, ಅನುಭವದೊಂದಿಗೆ ಮತ್ತು ಬಹು ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ನೀವೇ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡುವುದರಿಂದ, ಈ ಬೃಹತ್ ಹೆಜ್ಜೆಯನ್ನು ಕೈಗೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು, ಅಡಮಾನ ಸಾಲ ನೀಡುವವರಿಗೆ ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಅಡಮಾನ ದಲ್ಲಾಳಿಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ, ಅವರು ನಿಮಗೆ ಆಸಕ್ತಿಯಿರುವ ಯಾವುದೇ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಬಾಡಿಗೆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಪ್ರಾಯೋಜಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಹಜವಾಗಿ, ಈ ಸೇವೆ ಅಗ್ಗವಾಗಿ ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯ ಗುರಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಇದು ನಿಮಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.

6. ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸಿ

ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿ, ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು, ನಿಮ್ಮ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಕಲಿಯಬೇಕು. ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಆದಾಯವನ್ನು ಗಳಿಸುವುದರಿಂದ ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಒಂದೇ ರೀತಿಯ ಹೂಡಿಕೆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದನ್ನು ತಪ್ಪಿಸಿ.

ಮರೆಯಬೇಡಿ; ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವಿಶಾಲವಾಗಿದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಆಸ್ತಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ವಿವಿಧ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿರುವ ವಿವಿಧ ಆಸ್ತಿ ಪ್ರಕಾರಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ.

ಮತ್ತೆ ಇನ್ನು ಏನು:

ಹೂಡಿಕೆದಾರರಾಗಿ ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸಲು ನೀವು ಕಲಿಯಬಹುದು:

 • ಬಹು-ಕುಟುಂಬ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವುದು. ಈ ರೀತಿಯ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಸುಲಭ, ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ
 • ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ವಾಣಿಜ್ಯ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ಗೆ ಹೋಗಿ. ಈ ಹಂತವು ನಿಮಗೆ 6-12 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ಆದಾಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಹೂಡಿಕೆಯ ಆದಾಯ (ಆರ್‌ಒಐ) ವಸತಿ ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ನಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾದ 1-4 ಶೇಕಡಾ ಆರ್ಒಐಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ

7. ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ ಟ್ರಸ್ಟ್ (REIT) ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ

REIT ಅನ್ನು ಆರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಬೆರಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿಯದೆ ಹಣ ಸಂಪಾದಿಸುತ್ತೀರಿ, ನಿಮ್ಮ ಹಣವನ್ನು ನೀವು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ ಕಂಪನಿಗೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು. REIT ಗಳು ಲಾಭದಾಯಕ ಬಾಡಿಗೆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕಂಪನಿಗಳು, ಮತ್ತು ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ನಿಯಮಿತ ಆದಾಯವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ.

8. ನಿಮ್ಮ ಬಾಡಿಗೆ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿ

ನೀವು ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕಾದರೆ ನೀವು ಬಲವಾದ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ. ಮೊದಲಿಗೆ, ನಿಮ್ಮ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳಿಗಾಗಿ ವ್ಯವಹಾರ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ ರಚಿಸಿ ಮತ್ತು ಮುನ್ನಡೆಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಸರ್ಚ್ ಎಂಜಿನ್ ಆಪ್ಟಿಮೈಸೇಶನ್ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಸಂಯೋಜಿಸಿ.

ಅಲ್ಲದೆ, ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಥವಾ ವ್ಯವಹಾರ ಘಟನೆಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನೀವು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಬಹುದಾದ ವ್ಯಾಪಾರ ಕಾರ್ಡ್ ಪಡೆಯಿರಿ.

9. ತೃಪ್ತಿ ವಿಳಂಬ

ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯಿಂದ ಆದಾಯವು ಉರುಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ನಂತರ, ನೀವು ಐಷಾರಾಮಿ ಜೀವನಶೈಲಿಯನ್ನು ಬಿಡಲು ಬಯಸಬಹುದು. ಆ ಪ್ರಚೋದನೆಯನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಿ. ಅಂತಹ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನೀವು ಪಡೆಯಬಹುದಾದ ಉತ್ತಮ ಸಲಹೆ ಎಂದರೆ ಸಂತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ವಿಳಂಬ ಮಾಡುವುದು.

ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯಿಂದ ನೀವು ಪಡೆಯುವ ಆದಾಯ ಏನೇ ಇರಲಿ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸುವ ಮೂಲಕ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಅಪಾಯಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಅದನ್ನು ಮರುಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿ. ಈ ಹಂತಗಳ ಮೂಲಕ, ನಿಮ್ಮ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊದಲ್ಲಿ ಘಾತೀಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನೀವು ವೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *